Sáng ngày 15/12/2023, VKSND tỉnh Quảng Ninh tổ chức Hội nghị kiểm điểm tập thể, cá nhân Ban Cán sự Đảng VKS tỉnh. Đồng chí Lương Phúc Sơn – Tỉnh uỷ viên, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh chủ trì Hội nghị. Tham dự hội nghị có các đồng chí đại diện Ban Tổ chức Tỉnh uỷ, Ban Nội chính Tỉnh uỷ, các đồng chí Uỷ viên Ban Cán sự Đảng VKS tỉnh và các đồng chí là Viện trưởng VKS cấp huyện, Trưởng phòng nghiệp vụ thuộc VKS tỉnh.
Đ/c Lương Phúc Sơn – Tỉnh uỷ viên, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Viện trưởng VKS tỉnh phát biểu tại hội nghị
Tại Hội nghị, đồng chí Lương Phúc Sơn – Tỉnh uỷ viên, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Viện trưởng VKS tỉnh trình bày báo cáo kiểm điểm tập thể của Ban Cán sự Đảng. Báo cáo chỉ rõ, năm 2023, ngành Kiểm sát Quảng Ninh đã đạt và vượt nhiều chỉ tiêu nghiệp vụ được giao. Cụ thể, có 66 chỉ tiêu đạt, 60 chỉ tiêu vượt, 26 chỉ tiêu không phát sinh. Điểm thi đua đạt 916,6 điểm (cao nhất trong Cụm thi đua số 3, đồng thời cũng là số điểm cao nhất từ trước tới nay của VKS Quảng Ninh). Để đạt được kết quả đó, Ban Cán sự Đảng đã thống nhất triển khai đồng bộ nhiều giải pháp, tạo sự chuyển biến rõ nét từ nhận thức đến hành động trong công tác xây dựng Đảng, gắn xây dựng Đảng với xây dựng Ngành ở cả hai cấp. Với 11 nghị quyết, 15 chương trình, kế hoạch, Ban Cán sự Đảng đã chỉ đạo thực hiện 21 cuộc thanh tra, kiểm tra toàn diện và chuyên đề, 83 cuộc kiểm tra đột xuất, phục vụ tốt 08 cuộc kiểm tra, giám sát của cấp uỷ và VKS tối cao về công tác xây dựng Đảng, xây dựng Ngành được cấp uỷ và VKS tối cao ghi nhận, đánh giá cao.
Đại biểu tại hội nghị tham gia thảo luận
Sau đó, các đại biểu tham dự đã thảo luận, tham gia ý kiến vào dự thảo báo cáo, đánh giá những ưu điểm, kết quả đạt được và làm rõ những tồn tại, hạn chế, đồng thời chỉ ra nguyên nhân, đề ra giải pháp để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
Các đồng chí trong Ban Cán sự Đảng kiểm điểm. đánh giá công tác năm 2023
Sau phần kiểm điểm của tập thể, từng cá nhân trong Ban Cán sự Đảng đã tiến hành kiểm điểm đầy đủ, nghiêm túc các nội dung theo đúng quy định với tinh thần thẳng thắn, cầu thị.
Sau phần kiểm điểm, tập thể Ban Cán sự Đảng đã bỏ phiếu đề nghị xếp loại đối với tập thể, cá nhân đồng chí Bí thư và các đồng chí Uỷ viên Ban Cán sự Đảng ngay tại Hội nghị.
Phát biểu kết luận Hội nghị, đồng chí Lương Phúc Sơn tiếp thu các góp ý và ý kiến chỉ đạo của các đại biểu, đồng thời bày tỏ mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, chỉ đạo của Tỉnh uỷ trong những năm tiếp theo. Trong năm 2023, Ban Cán sự Đảng VKSND tỉnh Quảng Ninh đã lãnh đạo, chỉ đạo VKS hai cấp hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ được giao, do đó, đồng chí Lương Phúc Sơn đề nghị trong năm 2024, tập thể Ban Cán sự Đảng tiếp tục đoàn kết, phát huy hơn nữa những kết quả đạt được, hạn chế, khắc phục những tồn tại đã chỉ ra, hoàn thành xuất sắc những nhiệm vụ mà Đảng và Ngành giao phó./.
Văn phòng VKS tỉnh |
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7