Hướng tới kỷ niệm 23 năm Ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 – 28/6/2024), ngày 07/6/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả tổ chức Gặp mặt, giao lưu giữa các gia đình cán bộ, công chức, người lao động đang công tác tại đơn vị.
Ảnh toàn cảnh chương trình gặp mặt giao lưu
Dự buổi gặp mặt có đồng chí Đinh Quốc Hùng – Thành Uỷ viên, Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả cùng các đồng chí Phó Viện trưởng.
Đồng chí Đinh Quốc Hùng phát biểu
Phát biểu tại buổi gặp mặt đồng chí Đinh Quốc Hùng ghi nhận, biểu dương những kết quả đạt được của đơn vị, khẳng định gia đình là hậu phương vững chắc của mỗi đồng chí, là bến đỗ bình yên hạnh phúc, là nơi duy trì được bản sắc văn hoá truyền thống của mỗi gia đình và của xã hội. Mỗi cán bộ công chức cần sắp xếp hài hòa giữa công việc gia đình và nhiệm vụ chuyên môn tại cơ quan; quan tâm chăm lo, hỗ trợ, giúp đỡ nhau trong công việc gia đình xây dựng một gia đình hạnh phúc, tiến bộ, bình đẳng.
![](https://vksquangninh.gov.vn/storage/2024/06/CP2-1-300x169.jpg)
Tại buổi gặp mặt, ban tổ chức đã điểm lại những thành tích nổi bật của đơn vị trong 06 tháng đầu năm 2024, đây là thành tích chung của đơn vị, cũng là sự cố gắng nỗ lực của từng đồng chí công chức, người lao động. Đơn vị đã có những phần thưởng động viên các đồng chí có thành tích xuất sắc trong đợt thi đua hoàn thành chỉ tiêu công tác 06 tháng đầu năm.
Tặng quà các gia định công chức, người lao động
Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả cũng có phần quà gửi tặng các gia đình công chức, người lao động và có phần thưởng cho các cháu học sinh có thành tích tốt trong năm học.
Tặng quà các cháu học sinh, con người lao động
Trong khuôn khổ Chương trình, tổ chức các trò chơi nhằm tạo sự gắn kết hơn nữa giữa các thành viên trong gia đình đem lại không khí vô cùng vui tươi, phấn khởi và ấm áp.
Cháu Nguyễn Ngọc Bảo Trâm đại diện các bạn tham gia buổi gặp mặt chia sẻ tâm tư tình cảm và những kinh nghiệm trong học tập
Thay mặt cho các cháu là con công chức, người lao động, cháu Nguyễn Ngọc Bảo Trâm chia sẻ về kinh nghiệm học tập, đồng thời, bày tỏ niềm vui, hạnh phúc, những cảm nhận của mình khi được tham dự buổi gặp mặt, khen thưởng các cháu có thành tích cao trong năm học.
Hoạt động gặp mặt nhân kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam thực sự là một hoạt động ý nghĩa, động viên, khích lệ mỗi cán bộ, công chức, người lao động cơ quan nỗ lực phấn đấu góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
VKSND thành phố Cẩm Phả |
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7