Chi bộ Viện kiểm sát phối hợp cùng các chi bộ Tòa án, Chi cục thi hành án dân sự huyện Hoành Bồ tổ chức buổi tọa đàm về việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Hướng tới kỷ niệm 129 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1980 – 19/5/2019), ngày 15/5/2019 tại trụ sở Viện kiểm sát nhân dân huyện Hoành Bồ, Chi bộ khối các cơ quan tư pháp trên địa bàn huyện Hoành Bồ gồm: Viện kiểm sát, Tòa án, Chi cục thi hành án dân sự đã phối hợp tổ chức buổi Tọa đàm về việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh gắn với việc thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII của Đảng.
Tới dự buổi tọa đàm có đồng chí Nguyễn Hồng Cấp – Chánh văn phòng Huyện ủy – UBND – HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Như Trang – Trưởng Ban tuyên giáo Huyện ủy; cùng các đồng chí cấp ủy, đảng viên của 03 chi bộ cơ quan.
Thay mặt cho 03 chi bộ, đồng chí Nguyễn Công Thượng – Phó bí thư chi bộ Viện kiểm sát thông qua báo cáo việc thực hiện học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2018 và 6 tháng đầu năm 2019. Báo cáo không những đánh giá toàn diện kết quả công tác của mỗi đơn vị đã đạt được, mà còn thẳng thắn chỉ ra những mặt còn hạn chế trong quá trình thực hiện. Qua đó đề ra những nhiệm vụ trọng tâm và giải pháp thực hiện trong thời gian tiếp theo.
Tại buổi tọa đàm, các đồng chí đảng viên của 03 chi bộ đã phát huy tính tiền phong của người đảng viên như chủ động đưa ra nhiều vấn đề để tham luận giàu tính gợi mở, có giá trị về mặt lý luận và thực tiễn, góp phần đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Phát biểu chỉ đạo tại buổi tọa đàm, đồng chí Nguyễn Như Trang đánh giá rất cao việc 03 cơ quan tư pháp của huyện đã đề ra và tổ chức thực hiện được buổi tọa đàm này. Việc học tập tư tưởng, phong cách Hồ Chí Minh đối với cán bộ đảng viên có ý nghĩa hết sức quan trọng trong tình hình hiện nay. Thông qua buổi tọa đàm cũng là dịp để các cơ quan chia sẻ những kinh nghiệm, cách làm hay trong quá trình công tác, nghiên cứu về tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh nói để từ đó học tập, vận dụng phù hợp vào thực tiễn công tác. Đồng chí ghi nhận và biểu dương những thành tích mà tập thể 03 chi bộ đã đạt được trong năm 2018 và 6 tháng đầu năm 2019 về thực hiện công tác chuyên môn cũng như nhiệm vụ chính trị địa phương. Đồng chí yêu cầu Cấp ủy 03 chi bộ tiếp tục nâng cao trách nhiệm, thực hiện tốt Chỉ thị số 05 của Bộ Chính trị vào chuyên môn nghiệp vụ mang tính thực chất, hiệu quả hơn nữa.
Đồng chí Bế Minh Hằng – Bí thư chi bộ VKSND huyện thay mặt 03 Chi bộ tiếp thu những ý kiến của đồng chí Trưởng ban tuyên giáo Huyện. Qua đó, đồng chí đề nghị tập thể cấp ủy, Lãnh đạo của 03 cơ quan tiếp tục tăng cường công tác quản lý cán bộ, đổi mới trong công tác cán bộ, chú trọng công tác tự đào tạo, tự bồi dưỡng nâng cao trình độ chuyên môn để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đã đề ra./.
Tuân Vũ _ VKSND huyện Hoành Bồ
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7