Hòa chung trong không khí vui tươi, phấn khởi của Lễ khai giảng năm học mới trên cả nước, sáng ngày 05/9/2023, đại diện Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà đã tới dự Lễ khai giảng của Trường mầm non Quảng Lâm và Trường mầm non Đại Bình trên địa bàn huyện Đầm Hà.
Đại diện VKSND huyện Đầm Hà tặng hoa chúc mừng tại Trường mầm non Quảng Lâm
Trong buổi khai giảng, đại diện lãnh đạo, cán bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà đã tặng hoa, chúc mừng các thầy, cô và các cháu học sinh nhân dịp năm học mới.
Đại diện VKSND huyện Đầm Hà tặng hoa chúc mừng tại Trường mầm non Đại Bình
Năm 2022, hưởng ứng phong trào “Cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới” và phong trào “Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau” do Đảng, Nhà nước và Ngành phát động, Viện kiểm sát huyện Đầm Hà đã nhận đỡ đầu cho cháu Chìu Quang Vinh (sinh năm 2018), dân tộc Dao, sống tại bản Lý Sáy Chảy, xã Quảng Lâm, huyện Đầm Hà. Cháu Vinh là cháu bé có hoàn cảnh gia đình rất khó khăn, bố mất sớm, mẹ bỏ đi, phải sống với ông bà nội bệnh tật, già yếu, không có thu nhập. Từ khi nhận đỡ đầu cho cháu Vinh, đơn vị đã phân công cán bộ thường xuyên quan tâm, nắm bắt tình hình học tập của cháu, năm học mới đã đến, đơn vị quyết định tiếp tục hỗ trợ kinh phí học tập hàng tháng cho cháu Vinh trong năm học mới.
VKSND huyện Đầm Hà và chính quyền địa phương trao quà cho cháu Chìu Quang Vinh
Nhân dịp năm học mới, tại Trường mầm non xã Quảng Lâm, đồng chí Nguyễn Ngọc Thắng – Phó Viện trưởng đại diện Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà đã trao học bổng trị giá 5.000.000đ cho cháu Chìu Quang Vinh. Đây là phần quà ý nghĩa không chỉ thể hiện sự quan tâm của Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà đối với cháu Vinh mà còn thể hiện tinh thần tương thân, tương ái, lá lành đùm lá rách của các đồng chí cán bộ, kiểm sát viên nhằm tiếp thêm niềm tin, nghị lực giúp gia đình và cháu Chìu Quang Vinh yên tâm bước vào năm học mới 2023-2024.
Có thể nói, đây là hoạt động thiết thực của cán bộ công chức Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà trong quá trình thực hiện nhiệm vụ chính trị tại địa phương nhằm tăng cường sự đoàn kết gắn bó giữa Cơ quan đơn vị đóng trên địa bàn với nhân dân các dân tộc trong huyện, đồng thời góp phần cùng chính quyền huyện Đầm Hà thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ về phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn, chung tay xóa đói, giảm nghèo, thực hiện có hiệu quả các tiêu chí xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện./.
Vũ Thị Vân Anh – Viện kiểm sát nhân dân huyện Đầm Hà
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7