Thực hiện kế hoạch công tác năm 2023, trong các ngày từ 09/10/2023 đến 13/10/2023, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh phối hợp Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác thi hành án dân sự tại Chi cục thi hành án dân sự thành phố Uông Bí. Ngoài ra, còn trực tiếp kiểm sát công tác giải quyết khiếu nại, tố cáo và đơn thư liên quan trong hoạt động tư pháp tại đơn vị.
Đoàn Kiểm sát thông qua nội dung Kế hoạch trực tiếp kiểm sát
Đoàn Kiểm sát do đồng chí Lã Thanh Bình – Trưởng Phòng 11 là Trưởng đoàn, đồng chí Đỗ Tuyết Vân – Phó Trưởng phòng 11 và đồng chí Vũ Minh Đức – Phó Viện trưởng Viện kiểm sát thành phố Uông Bí là Phó Trưởng đoàn, cùng các đồng chí Kiểm sát viên là thành viên.
Đồng chí Trần Thị Lan – Chi cục trưởng thông qua báo cáo phục vụ Đoàn kiểm sát
Tại buổi làm việc, đồng chí Trần Thị Lan – Chi cục trưởng Chi cục Thi hành án dân sự thành phố Uông Bí đã báo cáo kết quả công tác thi hành án dân sự thời điểm từ 01/8/2022 đến 31/7/2023, đánh giá những kết quả đạt được và những mặt còn tồn tại trong quá trình thực hiện nhiệm vụ của đơn vị.
Qua kiểm sát hồ sơ, sổ sách cho thấy, Chi cục THADS thành phố Uông Bí cơ bản đã thực hiện đúng quy định trong công tác thi hành án dân sự như: Hồ sơ, sổ sách được lập và ghi chép đầy đủ, việc tổ chức giải quyết thi hành án, phân loại, xác minh điều kiện thi hành án, công tác tiếp nhận, quản lý, xử lý tài sản, vật chứng, giải quyết đơn thư, khiếu tố… đều bảo đảm.
Bên cạnh những ưu điểm đạt được, Đoàn Kiểm sát đã chỉ ra một số tồn tại, thiếu sót cần khắc phục, rút kinh nghiệm. Chi cục THADS thành phố Uông Bí đã nghiêm túc tiếp thu ý kiến kiến nghị của Đoàn Kiểm sát, chỉ đạo đơn vị khắc phục kịp thời và rút kinh nghiệm đối với các tồn tại thiếu sót đã được chỉ ra./.
Bùi Đình Thi – VKSND TP Uông Bí
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7