Ngày 26/02/2023, Chi đoàn Viện kiểm sát tỉnh Quảng Ninh đã tích cực tham gia Lễ Khởi động Tháng Thanh niên năm 2023 với chủ đề “Tuổi trẻ tiên phong chuyển đổi số” tại thành phố Móng Cái, tỉnh Quảng Ninh.
Trong không khí thi đua sôi nổi của những ngày cận kề tháng 3 – Tháng Thanh niên và chào mừng kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2023), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn chủ trì, phối hợp Đoàn Thanh niên Bộ Thông tin và Truyền thông tổ chức Lễ Khởi động Tháng Thanh niên năm 2023 với chủ đề “Tuổi trẻ tiên phong chuyển đổi số” tại thành phố Móng Cái, đại diện Đoàn TNCS Viện kiểm sát tỉnh Quảng Ninh đã tích cực tham gia cùng Đoàn khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh, Hội LHTN Việt Nam tỉnh và Đoàn than Quảng Ninh ra quân hưởng ứng Tháng Thanh niên năm 2023.
Theo lời căn dặn của Chủ tịch Hồ Chí Minh, thanh niên: “Phải không sợ khổ, không sợ khó, thực hiện đâu cần thanh niên có, việc gì khó có thanh niên”. Thấm nhuần tư tưởng của Người, Đoàn TNCS Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh đã không ngừng phát triển đẩy mạnh giáo dục lý tưởng cách mạng, truyền thống, lòng yêu nước và tinh thần tự hào dân tộc; tập hợp, đoàn kết thanh niên, qua đó xây dựng, phát triển tổ chức Đoàn, hội, tham gia xây dựng Đảng, chính quyền; tạo dựng nên hình ảnh đẹp về thế hệ thanh niên thời kỳ mới xung kích – tình nguyện – sáng tạo trong thực hiện các nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ Tổ quốc, nhất là trong không khí sục sôi nhiệt huyết tuổi trẻ trong những ngày chuẩn bị bước sang tháng Thanh niên.
Chương trình Khởi động Tháng Thanh niên có sự tham gia của đông đảo Đoàn viên thanh niên trong cả tỉnh.
Hướng tới Tháng Thanh niên năm 2023 với các hoạt động thực sự sôi nổi và ý nghĩa, Đoàn TNCS VKSND tỉnh Quảng Ninh đã tích cực tham gia một số chương trình cụ thể như: làm sạch biển tại bãi biển Cồn Mang – Trà Cổ, tuyên truyền về chuyển đổi số và Chương trình Tháng Ba biên giới, thăm tặng quà Đồn Biên phòng và ngư dân, thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn tại phường Trà Cổ.
Đoàn Than và Đoàn khối các cơ quan tỉnh trao tặng 10 góc học tập trị giá 15 triệu đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP Móng Cái.
Đây là những hoạt động rất thiết thực nhằm nâng cao tinh thần “Thanh niên hành động vì cộng đồng, xã hội”, thổi bùng lên ngọn lửa nhiệt huyết, khát khao cống hiến cho dân tộc, đất nước, đồng thời cũng góp phần quảng bá hình ảnh, du lịch của tỉnh đến với bạn bè trong nước và quốc tế; tích cực, trách nhiệm trong tham gia xây dựng Quảng Ninh trở thành tỉnh kiểu mẫu, giàu đẹp, văn minh, hiện đại.
Nguyễn Thảo – Chi đoàn VKSND tỉnh Quảng Ninh
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7