CHI BỘ VIỆN KIỂM SÁT NHÂN DÂN THÀNH PHỐ CẨM PHẢ TIẾP TỤC ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC PHÁT TRIỂN ĐẢNG VIÊN
Thực hiện Nghị quyết Đại hội Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả nhiệm kỳ 2020-2025 về việc phát triển Đảng viên, ngày 24/02/2023, Chi bộ đã long trọng tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên mới đối với quần chúng ưu tú Nguyễn Mạnh Cương và công bố Quyết định công nhận đảng viên chính thức đối với đồng chí Lê Đức Trung.
Buổi lễ kết nạp đảng viên mới được diễn ra trong không khí trang nghiêm, đúng trình tự, thủ tục của Điều lệ Đảng. Thay mặt Chi bộ Viện kiểm sát, đồng chí Đinh Quốc Hùng – Bí thư Chi bộ, Viện trưởng đã trao Quyết định kết nạp Đảng cho đồng chí Nguyễn Mạnh Cương, phân công đảng viên chính thức tiếp tục theo dõi và giúp đỡ đảng viên mới được kết nạp trong thời gian dự bị. Cũng trong buổi lễ, đồng chí Đinh Quốc Hùng đã công bố Quyết định công nhận đảng viên chính thức đối với đồng chí Lê Đức Trung, sau quá trình phấn đầu, rèn luyện trong thời gian dự bị.
Đồng chí Đinh Quốc Hùng – Bí thư Chi bộ, phát biểu tại buổi lễ
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Đinh Quốc Hùng đã căn dặn, nêu rõ quyền và nghĩa vụ của người đảng viên. Mong các đồng chí tiếp tục rèn luyện, phấn đấu, hăng hái, nhiệt tình trong công tác; phát huy nhiều hơn nữa với tinh thần trách nhiệm và tính gương mẫu của người đảng viên; giữ gìn phẩm chất, đạo đức, lối sống, đóng góp tích cực vào nhiệm vụ xây dựng và phát triển của cơ quan, Chi bộ.
Đ/c Đinh Quốc Hùng – Bí thư Chi bộ, trao Quyết định công nhận Đảng viên chính thức cho đ/c Lê Đức Trung
Được đứng trong hàng ngũ của đảng, các đảng viên mới đã gửi lời cảm ơn tới Chi ủy, cùng toàn thể các đảng viên trong Chi bộ đã tạo điều kiện cho các đồng chí phấn đấu, tu dưỡng và rèn luyện. Các đồng chí hứa sẽ tiếp tục phấn đấu thực hiện tốt trách nhiệm của người đảng viên để góp phần xây dựng Chi bộ Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả vững mạnh, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đ/c Đinh Quốc Hùng – Bí thư Chi bộ, trao Quyết định kết nạp Đảng viên cho Đ/c Nguyễn Mạnh Cương
Bồi dưỡng, kết nạp đảng viên mới là nhiệm vụ thường xuyên được Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả rất quan tâm, chú trọng, góp phần làm cho lực lượng đội ngũ đảng viên trẻ, có trình độ, năng lực đóng góp vào sự nghiệp cách mạng của Đảng, tăng cường sức mạnh lãnh đạo của Đảng đối với đơn vị. Với việc kết nạp thêm 01 đảng viên và bồi dưỡng, kèm cặp 01 đảng viên được công nhận chính thức, Chi bộ VKSND thành phố Cẩm Phả đã hoàn thành chỉ tiêu công tác về phát triển đảng viên theo Nghị Quyết của Chi bộ đã đề ra. Từ đó nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ, cơ quan vững mạnh, toàn diện./.
CHI BỘ VKS CẨM PHẢ
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7