Chi bộ Văn phòng tổng hợp, Đảng ủy cơ quan VKSND tỉnh Quảng Ninh tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022- 2025
Căn cứ Kế hoạch số 68-KH/ĐUK ngày 04/4/2022 của Đảng uỷ khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh Quảng Ninh; Kế hoạch số 05-KH/ĐU ngày 05/4/2022 của Đảng uỷ cơ quan VKSND tỉnh Quảng Ninh về việc chuẩn bị và tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022 – 2025 và được sự nhất trí của BCH Đảng bộ VKSND tỉnh, ngày 28/7/2022, Chi bộ Văn phòng tổng hợp tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2022- 2025.
Đồng chí Lương Phúc Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sư Đảng, Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng VKSND tỉnh phát biểu chỉ đạo Đại Hội
Đến dự và chỉ đạo Đại hội có đồng chí Lương Phúc Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sư Đảng, Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng VKSND tỉnh cùng toàn thể đảng viên trong Chi bộ Văn phòng tổng hợp.
Đồng chí Lưu Văn Hưng, Bí thư chi bộ nhiệm kỳ 2020-2022 báo cáo kết quả mà chi bộ đã đạt được trong nhiệm kỳ 2020- 2022.
Đại hội đã được nghe đồng chí Lưu Văn Hưng, Bí thư chi bộ nhiệm kỳ 2020-2022 báo cáo kết quả mà chi bộ đã đạt được trong nhiệm kỳ 2020- 2022. Có thể thấy rằng, Ban chấp hành chi bộ nhiệm kỳ 2020- 2022 đã đánh giá một cách khách quan, toàn diện kết quả hoạt động của chi bộ đồng thời thẳng thắn nhìn nhận những hạn chế, khuyết điểm từ đó có phương hướng, giải pháp khắc phục trong nhiệm kỳ tới.
Đồng chí Trần Thị Minh Hảo Phó Bí thư chi bộ phát biểu
Đ/c Nguyễn Thị Hương tham luận tại Đại hội
Đại hội đã tiến hành thảo luận, với nội dung chủ yếu tập trung vào việc xây dựng phương hướng, giải pháp nâng cao chất lượng công tác giáo dục chính trị tư tưởng, công tác xây dựng Đảng; trách nhiệm của công chức, đảng viên gắn với việc thực hiện nhiệm vụ công tác quản trị, hành chính, văn phòng; khuyến khích đảng viên tham gia xây dựng nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ. Các ý kiến tham luận tại Đại hội đã được tổng hợp và bổ sung vào nội dung báo cáo chính trị của chi bộ.
Phát biểu chỉ đạo Đại hội, Đồng chí Lương Phúc Sơn đã biểu dương các kết quả mà chi bộ đã đạt được trong nhiệm kỳ vừa qua. Mặc dù trong điều kiện khối lượng công việc nhiều nhưng cấp ủy chi bộ luôn nêu cao tinh thần đoàn kết, nhất trí, chủ động trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo góp phần giúp chi bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Đồng chí cũng lưu ý trong nhiệm kỳ tới, với những khó khăn, thử thách, áp lực công việc ngày càng lớn, đòi hỏi yêu cầu công việc ngày càng cao do đó Ban Chi ủy cần phải nỗ lực và cố gắng hơn nữa, tuy nhiên đồng chí tin tưởng rằng với sự đoàn kết, nhất trí cao, tập thể chi bộ Văn phòng sẽ khắc phục mọi khó khăn để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Đồng chí Lương Phúc Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sư Đảng, Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng VKSND tỉnh chúc mừng Chi ủy nhiệm kỳ 2022 -2025
Đại hội đã bầu ra Chi ủy nhiệm kỳ 2022-2025, gồm 03 đồng chí, bầu đồng chí Lưu Văn Hưng làm Bí thư chi bộ, đồng chí Trần Thị Minh Hảo làm Phó Bí thư chi bộ. Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Hưng đã gửi lời cảm ơn sâu sắc tới sự quan tâm của Đảng uỷ cơ quan, sự tín nhiệm của cán bộ đảng viên trong Chi bộ đồng thời hứa sẽ cố gắng để lãnh đạo chi bộ thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu, nhiệm vụ trong nhiệm kỳ tới.
Chi bộ Văn phòng tổng hợp
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7