Thực hiện phong trào xóa nhà tạm, nhà dột nát trên địa bàn thành phố Uông Bí cũng như phấn đấu hướng đến mục tiêu để mọi người dân đều được thụ hưởng thành quả của sự phát triển kinh tế, “không để ai bị bỏ lại phía sau”, chiều ngày 23/10/2023, Viện kiếm sát nhân dân thành phố đã đến thăm hỏi ông Nguyễn Bá Dong là hộ cận nghèo trú tại tổ 13, khu 2, phường Trưng Vương, TP. Uông Bí.
VKSNDTP Uông Bí trao tặng kinh phí hỗ trợ xây nhà cho hộ cận nghèo
Thông qua chính quyền địa phương, cũng như trực tiếp gặp gỡ, trò chuyện với ông Nguyễn Bá Dong, đơn vị được biết ông Dong là người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, sống neo đơn, sức khỏe yếu lại không có công việc ổn định, kinh tế bấp bênh, cuộc sống thiếu thốn, không có điều kiện tu sửa ngôi nhà cũ hiện đã xuống cấp trầm trọng.
Lãnh đạo VKSNDTP trực tiếp tới thăm hỏi, trò chuyện, động viên với ông Nguyễn Bá Dong
Thấu hiểu được nguyện vọng muốn được sống ổn định, không phải lo lắng mỗi khi mùa mưa bão đến của ông Dong, đồng chí Vũ Đức Ninh – Viện trưởng VKS thành phố Uông Bí đã vận động cán bộ công chức trong cơ quan cùng chung tay ủng hộ ông Dong tổng số tiền 15.000.000 đồng để hỗ trợ ông sửa nhà, từng bước cải thiện cuộc sống. Món quà tuy không lớn nhưng đã phần nào thể hiện được sự quan tâm, giúp đỡ của lãnh đạo cũng như các cán bộ, công chức, người lao động trong đơn vị đối với những hoàn cảnh còn nhiều khó khăn trong cuộc sống. Đón nhận kinh phí hỗ trợ, ông Dong đã xúc động và bày tỏ sự cảm ơn tới lãnh đạo và các cán bộ VKS thành phố Uông Bí đã dành thời gian quan tâm, sẻ chia với ông và những hoàn cảnh khó khăn khác trên địa bàn thành phố. Ông cũng mong muốn khi xây sửa được căn nhà mới, không còn lo mưa nắng, ông sẽ cố gắng ổn định cuộc sống, giảm bớt phần nào gánh nặng cho cộng đồng.
Đây cũng là một hoạt động ý nghĩa, thiết thực thể hiện nghĩa cử cao đẹp, nhân ái của cán bộ ngành Kiểm sát nói chung và của VKS thành phố nói riêng, đồng thời góp phần thực hiện vai trò, nhiệm vụ chính trị tại địa phương. Mong rằng với những hoạt động ý nghĩa này, phong trào “xóa nhà tạm, nhà dột nát” trên địa bàn thành phố sẽ ngày càng được nhận rộng.
Đặng Việt Đức – VKS Uông Bí
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7