Sau khi biết thông tin đồng chí Trần Phượng Thư – nhân viên Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí gặp khó khăn trong việc xây dựng nhà ở, ổn định cuộc sống, Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí phát động quyên góp trong toàn thể đoàn viên đơn vị, giúp đỡ gia đình đồng chí Trần Phượng Thư. Tổng số tiền quyên góp được là 60.000.000 đồng.
Ngày 21/12/2022, đồng chí Nguyễn Quốc An – Phó Viện trưởng, Chủ tịch Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí, cùng một số đoàn viên Công đoàn đã đến tận nhà để hỏi thăm và trao quà cho đồng chí cùng gia đình. Đồng chí Trần Phượng Thư là người có tinh thần trách nhiệm cao trong công việc, luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ. Gia đình đồng chí có hoàn cảnh khó khăn, thu nhập chỉ đủ trang trải cuộc sống cơ bản, trong khi đó ngôi nhà của vợ chồng đồng chí đã xây dựng từ lâu, xuống cấp nghiêm trọng, không đảm bảo sinh hoạt.
Nhận được phần quà thiết thực vào dịp Tết Nguyên đán đã đến gần, đồng chí Thư rất cảm động và bày tỏ sự cảm ơn sâu sắc với Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí. Đồng chí hứa sẽ khắc phục được khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí luôn xác định “Mái ấm Công đoàn” là việc làm có ý nghĩa thiết thực, nhân văn, giúp cán bộ, công chức, người lao động khó khăn về nhà ở có điều kiện ổn định cuộc sống, phấn đấu vươn lên. Phần quà có giá trị không lớn, nhưng đã thể hiện được tấm lòng, tinh thần tương thân tương ái của mỗi đoàn viên Công đoàn trong đơn vị.
Phạm Lã Việt Anh – VKSND Uông Bí.
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7