Hòa chung trong không khí tưng bừng, phấn khởi của thiếu nhi cả nước vui đón Tết Trung thu, vào tối ngày 29/9/2023, Công đoàn – Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Chương trình “Đêm hội trăng rằm” năm 2023 cho các cháu thiếu niên, nhi đồng là con, cháu cán bộ, công chức, người lao động đang công tác tại đơn vị.
Tới dự và chung vui cùng các cháu có đồng chí Vũ Thị Đoan – Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện KSND thành phố Hạ Long; các đồng chí Dương Trọng Cường, Nguyễn Văn Thành, Ngô Mạnh Tú – Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố; các đồng chí đại diện các tổ chức chính trị – xã hội trong đơn vị và đặc biệt là sự có mặt của hơn 40 cháu thiếu niên, nhi đồng cùng các bậc phụ huynh.
Đ/c Nguyễn Văn Thành – Phó viện trưởng, Chủ tịch Công đoàn phát biểu khai mạc chương trình
Phát biểu khai mạc tại chương trình, đồng chí Nguyễn Văn Thành – Phó Viện trưởng, Chủ tịch Công đoàn Viện KSND thành phố gửi lời chúc các cháu thiếu nhi đón tết Trung thu thật vui và ý nghĩa, đồng thời động viên, khích lệ các cháu luôn cố gắng chăm ngoan, học giỏi, xứng đáng cháu ngoan Bác Hồ, không phụ lòng bố mẹ, thầy cô.
Tại đêm hội, các cháu thiếu nhi đã được gặp và giao lưu với chú Cuội, chị Hằng và chơi các trò chơi tập thể. Tiết mục được các cháu mong đợi nhất là màn ảo thuật hết sức độc đáo do nghệ sỹ ảo thuật trình diễn. Kết thúc chương trình, tập thể Lãnh đạo Viện đã cùng các bậc phụ huynh và các cháu thiếu nhi phá cỗ Trung Thu trong niềm hân hoan, phấn khởi.
Tiết mục ảo thuật tại Đêm hội
Chương trình “Đêm hội trăng rằm” là một hoạt động có ý nghĩa thiết thực được VKSND thành phố Hạ Long duy trì trong những năm gần đây, phần nào thể hiện được tình cảm, sự quan tâm, trách nhiệm của tập thể Lãnh đạo Viện, Chi ủy, Công đoàn và Chi đoàn VKSND thành phố Hạ Long đối với các cháu thiếu niên, nhi đồng là con em cán bộ, công chức, người lao động trong đơn vị. Đây cũng là dịp để các cháu được giao lưu, gặp mặt, vui chơi và sẽ lưu lại nhiều kỉ niệm tuổi thơ về ngày rằm Trung thu vui vẻ, đáng nhớ trong mỗi cháu thiếu nhi.
Lãnh đạo Viện trao tặng Phòng trẻ em cho các cháu thiếu niên, nhi đồng nhân dịp Tết Trung thu
Kết thúc Chương trình, tập thể Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã dành tặng cho các cháu một món quà bất ngờ, đó là Phòng vui chơi, học tập trẻ em. Đây là món quà vô cùng ý nghĩa và tâm huyết mà Cơ quan dành tặng các cho các cháu thiếu niên, nhi đồng với mong muốn các cháu có sân chơi lành mạnh, an toàn, vui vẻ, góp phần giúp các cán bộ, Kiểm sát viên trong đơn vị có điều kiện tập trung nâng cao hơn nữa hiệu quả chất lượng công việc, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Hồ Sỹ Trung – VKSND TP Hạ Long
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7