Triển khai Kế hoạch số 123-KH/TĐTN-UBH ngày 17/11/2023 của Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Kế hoạch số 107/ĐTN ngày 03/01/2024 của Thành đoàn Hạ Long về việc “Phối hợp tổ chức Lễ hội Mùa Xuân năm 2024 và tặng quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn”, ngày 13/01/2024, Chi đoàn, Công đoàn, Chuyên môn Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với Tỉnh đoàn Quảng Ninh, Thành đoàn Hạ Long tổ chức Lễ hội Mùa xuân năm 2024, trao 5.000 suất quà, tặng 01 sân vui chơi cho học sinh trường TH&THCS Đồng Lâm 1, xã Đồng Lâm, thành phố Hạ Long. Cũng nhân dịp này, VKS Hạ Long trao tặng 01 tủ lạnh làm quà Tết cho gia đình cháu Triệu Thu Hương – học sinh trường TH&THCS Đồng Lâm 1 có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn do Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long nhận đỡ đầu.
Phát huy hiệu quả từ mô hình đỡ đầu học sinh của VKS tỉnh Quảng Ninh, ngày 10/11/2023, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tiếp tục nhận đỡ đầu cháu Triệu Thu Hương, sinh năm 2013, trú tại thôn Đồng Trà, xã Đồng Lâm, hiện đang học tại trường TH&THCS Đồng Lâm 1. Cháu Hương là con duy nhất trong gia đình dân tộc thiểu số, có bố mất sớm, mẹ bị thiểu năng trí tuệ nên cháu phải học nội trú. Mẹ cháu Hương không thể tự đi lại nên chính quyền địa phương phải phân công cán bộ hàng tuần giúp gia đình mua thực phẩm. Kịp thời, chủ động nắm bắt được tình hình, hoàn cảnh của gia đình cháu Hương, Chi đoàn, Công đoàn cơ quan đã phát động, kêu gọi những tấm lòng hảo tâm của cán bộ, công chức, người lao động trong đơn vị ủng hộ, trang sắm, vận chuyển đến tận nhà để trao tặng cho gia đình cháu Hương 01 chiếc tủ lạnh trị giá 5.000.000 đồng, chung tay cùng chính quyền địa phương giúp gia đình có thể bảo quản thực phẩm tốt hơn, đồng thời kết hợp tặng quà Tết, trợ cấp định kỳ cho gia đình cháu.
VKSND thành phố Hạ Long trao tặng 01 sân vui chơi cho học sinh trường TH&THCS Đồng Lâm 1, gắn biển công trình do Chi đoàn cơ quan quản lý
Tiếp nối Chương trình, đoàn đã di chuyển về điểm trường TH&THCS Đồng Lâm 1, phối hợp cùng Tỉnh đoàn Quảng Ninh, Thành đoàn Hạ Long cùng các đơn vị đồng hành như Tập đoàn Than Khoáng sản Việt Nam, Đoàn Than Quảng Ninh, Công ty Mobifone Quảng Ninh… tổ chức trao tặng 5.000 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn đang theo học tại trường. Trong đó, đặc biệt quan tâm tới nhu cầu vui chơi, rèn luyện sức khỏe, phát triển thể chất và tinh thần, góp phần cải thiện hiệu quả tiếp thu kiến thức, Chi đoàn, Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long huy động, trang sắm, trao tặng 01 sân vui chơi cho học sinh trường TH& THCS Đồng Lâm 1 với tổng trị giá 30.000.000đ, gắn biển Công trình do Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long quản lý.
Kết thúc Chương trình, đoàn đã cùng các cháu tham gia vui chơi, trải nghiệm các trò chơi mới được lắp đặt, các trò chơi dân gian, các hoạt động Gói bánh chưng, Nấu ăn cho em… nằm trong chương trình Lễ hội Mùa xuân do Tỉnh đoàn Quảng Ninh, Thành đoàn Hạ Long phối hợp tổ chức, trong không khí vui tươi, phấn khởi, hào hứng đón Xuân Giáp Thìn 2024.
Cán bộ, Kiểm sát viên, sinh viên Đại học Kiểm sát Hà Nội đang thực tập tại VKSND thành phố Hạ Long tham gia Lễ hội Mùa xuân 2024 tại Trường TH&THCS Đồng Lâm 1
Đây là một sự kiện hết sức thiết thực, ý nghĩa, khi có sự kết nối, chung tay giữa các cơ quan Nhà nước, tổ chức chính trị – xã hội và doanh nghiệp để cùng chung tay, lan tỏa, mang đến nhiều hơn những giá trị cho cộng đồng, đưa những lợi ích thiết thực đến tận tay những trường hợp thực sự khó khăn, cần sự giúp đỡ. Đây cũng là hoạt động nằm trong chuỗi hoạt động của đơn vị nhằm chào mừng kỷ niệm 30 năm ngày thành lập thành phố Hạ Long, hướng đến dịp kỷ niệm 93 năm thành lập Đoàn thành niên cộng sản Hồ Chí Minh.
Huyền Trang – Viện KSND thành phố Hạ Long
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7