Chiều ngày 02/11/2023, tại trụ sở Viện Kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả, được sự đồng ý của Bán Cán sự Đảng, Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh, Ban liên lạc hưu trí ngành kiểm sát Quảng Ninh và Viện Kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả phối hợp tổ chức gặp mặt, giao lưu với các đồng chí trong Ban liên lạc hưu trí Ngành Kiểm sát Quảng Ninh và Tổ hưu tại thành phố Cẩm Phả. Dự gặp mặt, giao lưu, có đồng chí Nguyễn Văn Minh – Ủy viên Bán Cán sự Đảng, Phó Viện trưởng Viện KSND tỉnh Quảng Ninh; đồng chí Vũ Đức Thành – nguyên Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh, Trưởng Ban liên lạc hưu trí ngành kiểm sát tỉnh Quảng Ninh; đồng chí Đinh Quốc Hùng – Viện trưởng Viện KSND thành phố Cẩm Phả; cùng toàn thể thành viên Ban liên lạc hưu trí ngành Kiểm sát Quảng Ninh.
Toàn cảnh chương trình gặp mặt, giao lưu
Tại buổi gặp mặt, các cán bộ hưu trí trong Tổ hưu trí Kiểm sát thành phố Cẩm Phả đã tiến hành kiện toàn công tác tổ chức. Theo đó, đồng chí Giang Văn Thắng vì lí do cá nhân nên đề nghị thôi giữ chức vụ Tổ trưởng, các thành viên trong tổ hưu đã nhất trí chọn cử đồng chí Đỗ Quang Minh thay đồng chí Thắng. Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Minh bày tỏ sự xúc động với sự tin tưởng của các thành viên trong tổ và hứa sẽ thực hiện tốt các nhiệm vụ của Tổ hưu, làm tốt chức năng là cầu nối giữa cán bộ hưu trí Cẩm Phả với cán bộ hưu trí ngành kiểm sát của những địa phương khác.
Đ/c Vũ Đức Thành thay mặt Ban liên lạc hưu trí ngành Kiểm sát Quảng Ninh tặng hoa đ/c Thắng
Đ/c Đỗ Quang Minh – Tân Tổ trường nhận hoa chúc mừng
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Đinh Quốc Hùng – Viện trưởng Viện KSND thành phố Cẩm Phả bày tỏ sự trân trọng và biết ơn những đóng góp, công lao của các cán bộ hưu trí với sự nghiệp xây dựng ngành. Phát huy truyền thống uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ người trông cây của dân tộc, thay mặt Viện KSND thành phố Cẩm Phả, đồng chí Hùng xin hứa sẽ tiếp tục phát huy những thành quả đã đạt được, phấn đấu để ngày càng hoàn thiện hơn và sẽ tạo mọi điều kiện thuận lợi cho các hoạt động của Tổ hưu trí Kiểm sát thành phố Cẩm Phả.
Nguyễn Thảo – Viện KSND TP. Cẩm Phả
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7