Hưởng ứng Kế hoạch số 107/KH-CTĐ ngày 17/4/2024 của Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Ninh, sáng ngày 09/6/2024, tại Nhà thi đấu thể thao thị xã Quảng Yên, cán bộ, công chức Viện kiểm sát nhân dân thị xã tích cực tham gia buổi hiến máu tình nguyện.
Các tình nguyện viên là những người hiến máu tiêu biểu
Ngay từ sáng sớm, hàng trăm tình nguyện viên là cán bộ, công nhân, viên chức, lực lượng vũ trang, đoàn viên thanh niên, người lao động đến từ các ban, ngành, đoàn thể, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn thị xã Quảng Yên đã có mặt tại Nhà thi đấu để tham gia Lễ khai mạc Chương trình Hành trình Đỏ với chủ đề: “Giọt hồng Bạch Đằng – Kết nối dòng máu Việt”; tôn vinh người hiến máu tiêu biểu tỉnh Quảng Ninh năm 2024. Đây là hoạt động nằm trong khuôn khổ chương trình vận động hiến máu tình nguyện lớn nhất toàn quốc Hành trình Đỏ lần thứ XII.
Đoàn viên chi đoàn VKS tham gia hiến máu
Hiến máu tình nguyện là một trong những nghĩa cử cao đẹp của con người với con người, là truyền thống “tương thân, tương ái” vốn có của người Việt Nam. Nhờ hoạt động hiến máu tình nguyện, hàng năm, đã có nhiều người được cứu sống kịp thời, những giọt máu cho đi đồng nghĩa với chúng ta đã trao niềm hi vọng được sống và tiếp thêm sức mạnh cho nhiều bệnh nhân đang chiến đấu với bệnh tật.
Kết thúc chương trình, gần 500 đơn vị máu đã được tiếp nhận; số máu này sẽ bổ sung lượng máu trữ tại các cơ sở y tế trong tỉnh phục vụ công tác điều trị cho người bệnh. Với tinh thần tự giác, tự nguyện, thời gian tới cán bộ, đoàn viên đơn vị tiếp tục sẽ tích cực tham gia các hoạt động xã hội mang lại nhiều giá trị cho cộng đồng, đồng thời tuyên truyền vận động người thân, bạn bè, gia đình cùng tham gia. Qua đó lan tỏa những thông điệp nhân đạo, vì cộng đồng, vì xã hội, ngoài ra còn góp phần tuyên truyền hình ảnh đẹp của Ngành kiểm sát và người cán bộ kiểm sát đến với nhân dân./.
Nguyễn Mạnh Phong
VKSND thị xã Quảng Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7