Ngày 02/01/2024, nhân dịp năm mới 2024, đồng chí Nguyễn Đức Thành – Viện trưởng VKSND thành phố Móng Cái và Bí thư Chi Đoàn thanh niên cơ quan đã đến thăm hỏi, động viên gia đình em Nguyễn Thành Huy là học sinh có hoàn cảnh khó khăn được VKSND thành phố Móng Cái nhận đỡ đầu từ tháng 7/2021.
Nhằm phát huy tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, cũng như những truyền thống tốt đẹp của người cán bộ Kiểm sát, đồng chí Nguyễn Đức Thành – Viện trưởng VKSND thành phố Móng Cái đã trực tiếp đến thăm hỏi, động viên và trao tặng quà cho gia đình em Nguyễn Thành Huy (tại khu Hồng Phong, phường Ninh Dương, thành phố Móng Cái) để động viên em Huy tiếp tục cố gắng, vươn lên trong cuộc sống và học tập.
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Móng Cái trao tặng quà cho gia đình em Huy
Trước đó, để thực hiện việc giúp đỡ học sinh có hoàn cảnh khó khăn một cách bài bản, đảm bảo cho các em được học hết cấp 3 và định hướng nghề nghiệp lâu dài nhằm thoát nghèo bền vững, Lãnh đạo VKSND thành phố Móng Cái đã giao cho Chi đoàn thường xuyên thăm hỏi, kèm cặp, hướng dẫn em Nguyễn Thành Huy trong học tập và giúp định hướng nghề nghiệp, hỗ trợ khóa học nghề sau khi tốt nghiệp THPT phù hợp với năng lực, sở thích của Huy.
Sau một thời gian được sự quan tâm, giúp đỡ của VKS Móng Cái, Huy đã có thể tự xây dựng được kế hoạch cho tương lai của mình với định hướng nghề nghiệp rõ ràng. Em mong muốn dựa vào sự hỗ trợ của các cô bác, anh chị Kiểm sát viên để có thể học cho mình một nghề và sử dụng nghề đó làm phương thức thoát nghèo cho gia đình, đỡ đần cho mẹ.
Đồng chí Nguyễn Đức Thành, Viện trưởng VKSND thành phố Móng Cái trực tiếp thăm hỏi, tặng quà, động viên, khích lệ em Nguyễn Thành huy học tập tốt
Trước những chia sẻ đầy phấn khởi đó của Huy trước thềm năm mới, chúng tôi nhận ra rằng sự quan tâm mà các đồng chí Lãnh đạo cũng như toàn thể cán bộ, công chức VKS Móng Cái dành cho em đã bắt đầu thu về những quả ngọt. Những thay đổi rõ ràng trong nhận thức sẽ là hành trang đầu tiên củng cố những bước đi sau này của em trên con đường lập thân, lập nghiệp. Hơn bao giờ hết, mỗi Kiểm sát viên chúng tôi hiểu rằng việc giúp đỡ các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn là hoạt động ý nghĩa, thiết thực, đồng thời cũng thể hiện sự quan tâm của ngành đối với thế hệ trẻ. Qua đó, góp phần xây dựng quê hương Quảng Ninh ngày càng giàu đẹp, văn minh./.
Phạm Văn Thành – VKSND TP Móng Cái
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7