Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện KSND TP Hạ Long với Công ty cổ phần Than Hà Lầm – Vinacomin về tuyên truyền, giáo dục pháp luật, chiều ngày 24/5/2024, Viện KSND TP Hạ Long đã phối hợp với Công ty cổ phần Than Hà Lầm tổ chức “Hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp luật” cho 324 cán bộ, nhân viên, người lao động thuộc các phòng ban của đơn vị tại Nhà văn hoá của Công ty.
Tham dự Hội nghị về phía VKSND TP Hạ Long có tập thể Lãnh đạo Viện và các cán bộ nghiệp vụ; về phía Công ty cổ phần Than Hà Lầm có tập thể Lãnh đạo và cán bộ, công nhân viên của Công ty.
Các đồng chí Nguyễn Văn Thành, Dương Trọng Cường – Phó Viện trưởng VKSND thành phố là báo cáo viên trực tiếp truyền đạt tại Hội nghị.
Đ/c Trịnh Ngọc Toản – Chủ tịch Công đoan Công ty CP Than Hà Lầm phát biểu tại hội nghị.
Trong những năm qua, Viện KSND thành phố Hạ Long luôn chú trọng nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ giỏi về nghiệp vụ, vững về chính trị. Công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật là một trong những hoạt động quan trọng tại đơn vị. Những kết quả tích cực trong công tác này đã nâng cao ý thức pháp luật của người dân, góp phần phòng ngừa hiệu quả vi phạm pháp luật, tội phạm.
Đ/c Nguyễn Văn Thành – Phó Viện Trưởng VKSND TP Hạ Long phát biểu
Tại Hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Thành, Phó Viện trưởng VKSND TP Hạ Long truyền đạt, phổ biến nội dung thông qua 03 chuyên đề: Tội phạm công nghệ cao; Tội phạm về ma tuý; Một số hành vi bị nghiêm cấm trong phòng chống tác hại của rượu, bia.
Đ/c Dương Trọng Cường – Phó Viện Trưởng Viện KSND TP Hạ Long phổ biến pháp luật
Đồng chí Dương Trọng Cường – Phó Viện trưởng VKSND TP Hạ Long trực tiếp truyền đạt, phổ biến, giáo dục pháp luật về: Xử lý vi phạm pháp luật về an toàn, vệ sinh lao động; giải quyết khiếu nại, tố cáo; Tội phạm về làm giả con dấu tài liệu của cơ quan tổ chưc.
Mỗi chuyên đề đều được minh họa bằng những vụ việc cụ thể trên thực tế nên rất dễ hiểu, sinh động, thu hút được sự quan tâm của toàn thể Lãnh đạo, cũng như cán bộ, nhân viên của Công ty Than Hà Lầm. Không khí hội nghị tuyên truyền diễn ra sôi nổi với nhiều câu hỏi hay và những giải đáp ngắn gọn, dễ hiểu, gắn liền với thực tiễn từ phía tập thể lãnh đạo VKS thành phố.
Khép lại hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp luật, các đồng chí lãnh đạo Viện KSND thành phố Hạ Long trực tiếp giao lưu với lãnh đạo, cán bộ, người lao động Công ty Than Hà Lầm.
Buổi tuyên truyền pháp luật mang lại hiệu quả thiết thực trong công tác quản lý, tổ chức sản xuất của đơn vị và nâng cao nhận thức pháp luật cho cán bộ, người lao động công tác tại Công ty cổ phần Than Hà Lầm; đồng thời bảo đảm sự gắn kết chặt chẽ trong công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục ý thức pháp luật giữa Viện KSND TP Hạ Long với các doanh nghiệp, cá nhân trên địa bàn./.
VKS Hạ Long |
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7