Hướng tới kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng Cộng Sản Việt Nam và Tết Giáp Thìn sắp tới, trong các ngày 29 và 30/01/2024 vừa qua, Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả đã tổ chức chuỗi các hoạt động từ thiện, đến thăm và tặng quà Tết các em nhỏ, các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố Cẩm Phả.
Chi đoàn VKSND thành phố Cẩm Phả tặng quà cho các em trường Mầm non Dương Huy
Với tinh thần “Lá lành đùm lá rách”, không để ai bị bỏ lại phía sau mỗi dịp Tết đến Xuân về, chiều ngày 29/01/2024, các Đoàn viên thanh niên Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả đã đến thăm và tặng 05 phần quà, tổng giá trị 2.500.000 đồng cho 05 em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn tại trường Mầm non Dương Huy. Với những món quà đủ cả giá trị vật chất và tinh thần, thanh niên VKS Cẩm Phả mong các em có một cái Tết thật ấm áp, vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình.
Công đoàn VKS Cẩm Phả thăm, tặng quà các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn
Ngày 30/01/2024, Công đoàn Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả đã đến thăm, chúc Tết 22 hộ gia đình hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố Cẩm Phả với mỗi phần quà trị giá 500.000 đồng, tổng trị giá quà tặng 11.000.000 đồng. Nhiều hoàn cảnh hết sức khó khăn, thiếu thốn về vật chất, tinh thần, mắc bệnh hiểm nghèo đã được công đoàn cơ quan VKS thành phố kịp thời thăm hỏi, động viên. Trong chuyến thăm, đồng chí Đinh Thị Bích Hằng – Chủ tịch Công đoàn cơ quan, đã bày tỏ sự cảm thông sâu sắc và gửi lời chúc các hội viên phụ nữ có một cái Tết thật ấm áp, đủ đầy, thật nhiều sức khỏe, vượt qua khó khăn.
Đây là hoạt động thể hiện tinh thần tương thân tương ái, mang nhiều ý nghĩa tốt đẹp được Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả duy trì hàng năm. Thời gian tới, Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả sẽ tiếp tục đồng hành với địa phương trong các phong trào an sinh xã hội, vì cộng đồng để xây dựng thành phố Cẩm Phả cũng như tỉnh Quảng Ninh ngày càng giàu đẹp./.
VKSND TP Cẩm Phả
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7