Vụ tai nạn giao thông xảy ra ngày 09/10/2016, tại phường Cẩm Đông, thành phố Cẩm Phả, lái xe tải gây tai nạn đã bỏ trốn. Cơ quan chức năng đã nhanh chóng truy bắt đối tượng, lập hồ sơ xử lý.
Khoảng 7 giờ 20 ngày 09/10/2016, Công an thành phố Cẩm Phả nhận được tin báo: Tại ngã ba Cẩm Đông – Quốc lộ 18A, thuộc tổ 64, phường Cẩm Đông, xảy ra vụ tai nạn giao thông giữa xe ô tô tải (không xác định được biển số), loại xe HOWO, với xe mô tô biển số 14F5-2926 do 01 phụ nữ điều khiển làm chị phụ nữ tử vong tại hiện trường. Sau khi gây tai nạn, lái xe ôtô bỏ trốn kéo xe mô tô khoảng 3km về hướng Tiên Yên đến khu vực phường Cẩm Phú thì xe mô tô bung ra khỏi gầm xe ô tô văng ra đường còn lái xe ô tô tiếp tục điều khiển xe bỏ trốn.
Ngay sau khi nhận được tin báo, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Cẩm Phả phối hợp với Cơ quan cảnh sát điều tra khám nghiệm hiện trường, tử thi xác định: Người bị nạn là chị Đinh Thị Quyên nhân viên Bệnh viện đa khoa thành phố Cẩm Phả, trên đường đi làm về thì bị tai nạn. Công an thành phố Cẩm Phả đã phối hợp với Công an các huyện lân cận (Hoành Bồ, Tiên Yên, Ba Chẽ) tổ chức truy tìm ô tô gây tai nạn. Đến khoảng 14 giờ cùng ngày, tại đoạn đường tránh Cửa Ông đã phát hiện chiếc xe ô tô gây tai nạn là xe tải biển số 29C-71687 tại công trường làm đường của Công ty đầu tư xây dựng và phát triển Nam Việt. Cơ quan cảnh sát điều tra đã bắt khẩn cấp đối tượng điều khiển xe tải trên là Lê Tuấn Anh (Sinh năm 1983, HKTT tại thôn 2, xã Đồng Thanh, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình).
Tại Cơ quan điều tra, đối tượng Lê Tuấn Anh đã thừa nhận hành vi điều khiển xe ô tô đâm vào xe mô tô đi phía trước cùng chiều gây tai nạn, rồi bỏ trốn.
Qua nghiên cứu hồ sơ, xét thấy đây là vụ án gây hậu quả nghiêm trọng, đối tượng gây án bỏ trốn, gây dư luận bức xúc trong quần chúng nhân dân, nên ba ngành Công an – Kiểm sát – Tòa án thành phố Cẩm Phả thống nhất, xác định là án điểm để điều tra, xử lý và đưa ra xét xử lưu động để phục vụ nhiệm vụ chính trị tại địa phương.
Trương Thị Năm – VKS thành phố Cẩm Phả
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7