Trong không khí sôi nổi, rộn ràng chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, chiều ngày 01/02/2024, đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh đại diện tập thể lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh cùng đồng chí Nguyễn Hoàng Minh – Trưởng phòng 9 đã đến thăm, hỏi và chúc Tết Lãnh đạo, đội ngũ Kiểm sát viên, công chức, người lao động tại Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên.
Tại buổi gặp mặt, nhân dịp năm mới xuân Giáp Thìn 2024, đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh thay mặt tập thể Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh gửi tới toàn thể lãnh đạo, đội ngũ Kiểm sát viên, công chức, người lao động đang công tác tại Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên và gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc, thành công. Đồng chí tin rằng năm 2024 với quyết tâm, tư duy mới, Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên sẽ vượt qua những khó khăn, thách thức, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Đồng chí cũng nhấn mạnh Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên cần tiếp tục phát huy những thành tích đã đạt được trong năm 2023, phấn đấu thực hiện tốt chức năng, nhiệm vụ, hoàn thành xuất sắc Kế hoạch công tác năm 2024 đã đề ra. Trong không khí tưng bừng, phấn khởi đón xuân mới, đồng chí cũng nhắc nhở đơn vị cần duy trì thực hiện tốt công tác chuyên môn nghiệp vụ trước, trong và sau Tết, đảm bảo các Quy chế của ngành Kiểm sát nhân dân được thực hiện nghiêm chỉnh, 100% cán bộ, công chức, người lao động của đơn vị tuyệt đối tuân thủ pháp luật trong kỳ nghỉ Tết, tuân thủ quy định về phòng chống tác hại rượu, bia; đảm bảo đón xuân Giáp Thìn 2024 vui tươi, an toàn và tiết kiệm.
Đinh Ngọc Hưng – Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7