Chiều ngày 04/01/2024, VKSND huyện Hải Hà tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2023, triển khai nhiệm vụ công tác năm 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Đặng Đình Vang – Ủy viên Ban cán sự Đảng, Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh và đồng chí Lưu Văn Thường – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hải Hà. Đồng chí Lương Hồng Hà – Bí thư Chi bộ, Viện trưởng VKSND huyện Hải Hà chủ trì Hội nghị, cùng toàn thể cán bộ, công chức, người lao động đang công tác tại đơn vị tham dự.
Đồng chí Đặng Đình Vang – Uỷ viên BCSĐ, Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị
Hội nghị đã nghe báo cáo tóm tắt công tác kiểm sát năm 2023. Trong năm 2023, với khâu đột phá “Tăng cường hơn nữa trách nhiệm nêu gương của người đứng đầu; siết chặt kỷ luật, kỷ cương công vụ; đẩy mạnh công tác đào tạo cán bộ, tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin, từng bước xây dựng Viện kiểm sát điện tử”, Viện kiểm sát nhân dân huyện Hải Hà đã khắc phục một số khó khăn, nỗ lực phấn đấu xuyên suốt năm công tác để đạt được kết quả hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ của Ngành và địa phương giao phó, Chi bộ Viện kiểm sát là chi bộ duy nhất cùng với 5 Đảng bộ trên địa bàn huyện Hải Hà hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023.
Đồng chí Đặng Đình Vang trao Bằng khen cho tập thể Lãnh đạo VKSND huyện Hải Hà
Với kết quả đã đạt được, VKSND huyện Hải Hà đã được Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ninh tặng bằng khen về tập thể có thành tích xuất sắc trong công tác và phong trào thi đua năm 2023; Chi bộ VKSND huyện Hải Hà được ban thường vụ huyện ủy Hải Hà tặng giấy khen về Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023. Tại hội nghị, các đồng chí Lãnh đạo, Kiểm sát viên, Kiểm tra viên công tác tại đơn vị đã sôi nổi đưa ra ý kiến tham đóng góp vào dự thảo chương trình công tác năm 2024 của đơn vị. Theo đó, năm 2024, với nhiệm vụ trọng tâm của VKSND tỉnh Quảng Ninh là “Thực hiện tốt nhiệm vụ xây dựng Đảng gắn với xây dựng Ngành; Nâng cao chất lượng công tố, kiểm sát hoạt động tư pháp nhằm chống oan sai, bỏ lọt tội phạm và đẩy mạnh công tác kiểm sát dân sự, hành chính”; đồng thời xác định khâu đột phá là: “Tăng cường trách nhiệm nêu gương của người đứng đầu và siết chặt kỷ luật, kỷ cương công vụ; Đẩy mạnh công tác đào tạo cán bộ và tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin chuyển đổi số”. VKSND huyện Hải Hà đã cụ thể hóa, đề ra các nhiệm vụ và thực hiện ngay từ đầu năm công tác mới.
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đồng chí Đặng Đình Vang – Ủy viên Ban cán sự Đảng, Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh và đồng chí Lưu Văn Thường – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hải Hà đã biểu dương những kết quả tập thể VKSND huyện Hải Hà đạt được trong năm 2023. Đồng thời, quán triệt, chỉ đạo toàn thể cán bộ, công chức trong đơn vị cố gắng, nỗ lực hơn nữa để thực hiện các chỉ tiêu, kế hoạch công tác, hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ, chỉ tiêu trong năm công tác 2024.
Thay mặt tập thể Lãnh đạo, cán bộ công chức, người lao động trong đơn vị, đồng chí Lương Hồng Hà – Viện trưởng phát biểu tiếp thu các ý kiến chỉ đạo của đồng chí Đặng Đình Vang và đồng chí Lưu Văn Thường, đồng thời bày tỏ mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, chỉ đạo, giúp đỡ của VKSND tỉnh Quảng Ninh và Huyện ủy Hải Hà để VKSND huyện Hải Hà hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao trong năm 2024 và các năm tiếp theo.
Đặng Đức Trung – VKSND huyện Hải Hà
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7