Trong không khí phấn khởi, thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 60 năm thành lập tỉnh Quảng Ninh (30/10/1963 – 30/10/2023), chào mừng kỷ niệm 75 năm thành lập huyện Vân Đồn (26/12/1948 – 26/12/2023), VKSND huyện Vân Đồn đã tham gia Ngày hội Văn hoá – Thể thao công nhân viên chức lao động tỉnh Quảng Ninh lần thứ XI – Cụm Vân Đồn năm 2023 do UBND huyện Vân Đồn phối hợp với Liên đoàn lao động tỉnh Quảng Ninh tổ chức.
Ngày hội Văn hoá – Thể thao công nhân viên chức lao động tỉnh Quảng Ninh lần thứ XI – Cụm Vân Đồn năm 2023 được diễn ra trong 2 ngày 23/9 và 24/9/2023 với sự tham gia của 25 đoàn, 471 vận động viên là đoàn viên công đoàn đến từ 128 cơ quan, đơn vị trên địa bàn huyện. 4 môn thi đấu được tổ chức trong khuôn khổ ngày hội là: Cầu lông, Bóng bàn, Nhảy bao bố và Kéo co. Cụm cơ quan Viện kiểm sát – Tòa án – Thi hành án dân sự – Đội quản lý thị trường số 03 huyện Vân Đồn có 14 vận động viên tham dự giải, ở các nội dung Đôi nam cầu lông, nhảy bao bố và kéo co.
Đại diện các đội thi nhận cờ lưu niệm
Các vận động viên khối cơ VKS-TA-THA tham gia Ngày hội văn hóa thể thao
Với tinh thần “Đoàn kết – Trung thực – Cao thượng”, các vận động viên đã cùng tranh tài và mang tới cho khán giả những trận thi đấu sôi nổi, hấp dẫn và kịch tính. Kết quả, cụm cơ quan Viện kiểm sát – Tòa án – Thi hành án dân sự – Đội quản lý thị trường số 03 huyện Vân Đồn đã đạt 01 Huy chương Bạc và 01 Huy chương Đồng bộ môn Cầu lông.
Đại diện cụm cơ quan lên nhận Huy chương
Ngày hội Văn hóa – Thể thao CNVC-LĐ thực sự là sân chơi bổ ích, gắn kết công nhân viên chức, lao động trên địa bàn huyện. Qua đó, góp phần nâng cao sức khoẻ thể chất và đời sống tinh thần; đồng thời động viên, cổ vũ CNVC-LĐ thực hiện tốt các phong trào thi đua yêu nước, xây dựng môi trường văn hoá lành mạnh trong các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện, đồng hành cùng cấp uỷ, chính quyền địa phương hoàn thành tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội năm 2023.
Hoàng Mỹ Hạnh – VKS Vân Đồn
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7