Nhân dịp Tết Quý Mão 2023, ngày 18 và 19/01/2023, Đoàn công tác của Viện kiểm sát nhân dân Cẩm Phả, gồm Lãnh đạo cơ quan, đại diện tổ chức Công đoàn, Đoàn thanh niên, đã đến thăm, tặng quà các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách, nạn nhân chất độc da cam và các em học sinh có thành tích tốt, vươn lên trong học tập, tại các xã Cẩm Hải, Cộng Hòa và phường Mông Dương, thành phố Cẩm Phả.
Tại các xã Cẩm Hải, Cộng Hòa và phường Mông Dương còn một bộ phận dân cư sống đơn lẻ trong đồi núi, có hoàn cảnh kinh tế khó khăn; một số gia đình chính sách, nạn nhân chất độc da cam và các em học sinh có thành tích tốt, vượt khó vươn lên trong học tập. Không quản ngại đường sá xa xôi, Đoàn đã đến từng hộ gia đình để thăm hỏi, chúc tết và tặng hơn 30 suất quà gồm bánh kẹo tết và gạo, mỗi suất trị giá 500.000 đồng, với tổng trị giá hơn 15.000.000 đồng cho 26 hộ gia đình và 05 em học sinh.
Trong suốt hành trình, các thành viên trong Đoàn đã gửi những lời chúc đến người dân được đón Tết đầm ấm, vui vẻ và ý nghĩa, cảm thông, chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn, động viên, kích lệ những tấm gương vượt khó điển hình. Đồng thời, các Đoàn viên thanh niên cũng kết hợp tuyên truyền pháp luật, vận đồng, giải thích với người dân vui xuân mới nhưng phải đảm bảo an toàn, không điều khiển phương tiện giao thông sau khi dùng rượu, bia, không đốt pháo nổ…
Đây là chuỗi hoạt động vì cộng đồng ý nghĩa đã trở thành truyền thống của Viện kiểm sát thành phố Cẩm Phả mỗi dịp tết đến xuân về. Những món quà hỗ trợ chứa đựng sự quan tâm, chia sẻ, động viên của tập thể lãnh đạo, kiểm sát viên, cán bộ đơn vị trao tận tay các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, mong muốn chia sẻ khó khăn, động viên các gia đình có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống, đón một cái Tết cổ truyền của dân tộc vui tươi, đầm ấm./.
VKS CẨM PHẢ
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7