Trao Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Tô Mạnh Cử – Phó Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên
Chiều ngày 09/02/2023, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên long trọng tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng đợt 03/02/2023 cho đồng chí Tô Mạnh Cử – Đảng viên Chi bộ, Phó Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên.
Tham dự buổi lễ, có đồng chí Phạm Công Đông – Huyện ủy viên, Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên và toàn thể đảng viên Chi bộ Viện kiểm sát thuộc Đảng bộ huyện Tiên Yên.
Đồng chí Tô Mạnh Cử đã có gần 35 năm công tác, trong đó có 30 năm đứng trong hàng ngũ của Đảng. Mặc dù trải qua nhiều chức vụ, song dù ở bất kỳ vị trí công tác nào, đồng chí Tô Mạnh Cử cũng luôn có bản lĩnh chính trị vững vàng, không ngừng phấn đấu vươn lên, nêu cao tinh thần trách nhiệm, tích cực rèn luyện phẩm chất đạo đức, giữ gìn tư cách của người đảng viên, luôn hoàn thành tốt và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Đồng chí đã có nhiều đóng góp sức lực, trí tuệ vào sự phát triển của cơ quan, đơn vị, của ngành Kiểm sát, của tỉnh và sự nghiệp của Đảng.
Tại buổi lễ. đồng chí Phạm Công Đông chúc mừng và trao Huy hiệu 30 năm tuổi đảng cho đồng chí Tô Mạnh Cử, đồng thời ghi nhận sự đóng góp sức lực và trí tuệ của đồng chí trong suốt quá trình tu dưỡng, rèn luyện, phấn đấu của mình cho sự phát triển của Đảng; đồng chí cũng nhấn mạnh đây cũng là niềm vinh dự, niềm vui chung của toàn Chi bộ.
Xúc động trước danh hiệu cao quý mà Đảng trao tặng, phát biểu cảm tưởng, đồng chí Tô Mạnh Cử cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ của các cấp ủy Đảng để đồng chí hoàn thành tốt nhiệm vụ của người Đảng viên, đồng chí khẳng định đây là niềm vinh dự, tự hào trong sự nghiệp công tác của bản thân và cũng là động lực to lớn để đồng chí tiếp tục nỗ lực hơn nữa hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Cũng tại buổi lễ, đồng chí Phạm Công Đông đề nghị, trong thời gian tới, các đồng chí đảng viên trong Chi bộ VKSND huyện tiếp tục phát huy vai trò tiên phong, gương mẫu của người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam, không ngừng cống hiến cho sự phát triển của Đảng và của ngành Kiểm sát./.
Lê Hoàng Hà – VKSND huyện Tiên Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7