Thành uỷ Hạ Long tặng hoa chúc mừng Đảng bộ VKSND thành phố Hạ Long
Ngày 11/10/2023, tại Hội trường Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long, Thành ủy Hạ Long tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập Đảng bộ Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long và chỉ định Ban Chấp hành Đảng bộ, cùng các chức danh Bí thư, Phó Bí thư Đảng ủy.
Toàn cảnh buổi lễ
Đến dự và chỉ đạo buổi Lễ có đồng chí Vũ Quyết Tiến, Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hạ Long; đồng chí Nguyễn Mai Thúy, Ủy viên Ban Cán sự Đảng, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh. Ngoài ra còn có sự tham dự của các đồng chí là Trưởng các Ban Đảng Thành ủy, các đồng chí Lãnh đạo Viện cùng toàn thể cán bộ, Đảng viên Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long.
Đồng chí Vũ Quyết Tiến, Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy trao Quyết định thành lập Đảng bộ cho Đảng uỷ Viện Kiểm sát Nhân dân thành phố.
Đảng bộ Viện Kiểm sát Nhân dân TP Hạ Long trực thuộc Đảng bộ TP Hạ Long được thành lập trên cơ sở nâng cấp Chi bộ Viện Kiểm sát Nhân dân Thành phố, có 31 đảng viên, BCH Đảng bộ gồm 5 đồng chí, trong đó đồng chí Vũ Thị Đoan, Viện trưởng là Bí thư Đảng ủy, đồng chí Dương Trọng Cường, Phó Viện trưởng là Phó Bí thư Đảng ủy. Cũng tại buổi lễ, Đảng bộ Viện Kiểm sát Nhân dân thành phố đã công bố các quyết định thành lập 3 chi bộ trực thuộc gồm: Văn phòng tổng hợp (có 11 đảng viên); Dân sự – Kinh tế (10 đảng viên ); Giam giữ – Thi hành án (10 đảng viên).
Đồng chí Vũ Quyết Tiến, Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy phát biểu chỉ đạo
Phát biểu chỉ đạo tại buổi lễ, đồng chí Vũ Quyết Tiến, Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy nhấn mạnh vai trò, sự cần thiết trong xây dựng cơ sở Đảng nhằm hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị, làm tốt vai trò lãnh đạo, chỉ đạo, giáo dục tư tưởng, chuyên môn nghiệp vụ cho các chi bộ, Đảng viên. Đồng thời, đồng chí yêu cầu Đảng bộ Viện Kiểm sát Nhân dân thành phố nhanh chóng kiện toàn tổ chức các chi bộ trực thuộc; thực hiện đúng nhiệm vụ, quy định theo Điều lệ Đảng, xây dựng quy chế, quy định làm việc của Đảng bộ cơ sở; xây dựng kế hoạch, chương trình, nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ cơ sở. Đảng bộ lãnh đạo đơn vị tiếp tục cống hiến, góp phần trong công cuộc xây dựng TP Hạ Long kiểu mẫu, giàu đẹp, văn minh, nghĩa tình.
Đ/c Vũ Thị Đoan – Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng Viện KSND TP Hạ Long phát biểu nhận nhiệm vụ
Đồng chí Vũ Thị Đoan – Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng Viện KSND thành phố Hạ Long phát biểu tiếp thu ý kiến chỉ đạo, khẳng định: Đảng bộ Viện KSND thành phố Hạ Long là Đảng bộ đầu tiên trong hệ thống các Viện Kiểm sát nhân dân cấp huyện của tỉnh Quảng Ninh được thành lập, vừa là niềm vinh dự và tự hào, cũng vừa là thành quả nỗ lực không ngừng của tập thể cán bộ, Đảng viên Viện KSND thành phố Hạ Long đóng góp chung vào công tác xây dựng, phát triển tổ chức Đảng tại đơn vị. Đồng chí cũng cam kết sẽ cùng Ban chấp hành Đảng bộ cùng toàn thể cán bộ, Đảng viên, quần chúng nhân dân trong đơn vị cố gắng nỗ lực hơn nữa để hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ Đảng và Nhà nước giao phó, góp phần ổn định tình hình chính trị và trật tự trị an trên địa bàn thành phố Hạ Long.
Lý Bằng – Viện KSND TP Hạ Long
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7