Nhân dịp Tết Nguyên đán sắp tới, sáng ngày 01/02/2024, đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh thay mặt tập thể Lãnh đạo VKS tỉnh đã có buổi gặp gỡ thân mật, chúc Tết và tặng quà cho tập thể cán bộ, Kiểm sát viên, người lao động VKSND thành phố Uông Bí.
Đồng chí Nguyễn Văn Minh-Phó Viện trưởng VKSND tỉnh đến thăm và chúc tết tại đơn vị
Trong không khí trang trọng, phần khởi đón chào năm mới đang đến, đồng chí đã gửi lời chúc tới tập thể Lãnh đạo, công chức và người lao động của VKSND thành phố Uông Bí một năm mới thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc và hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ được giao. Đồng chí ghi nhận và biểu dương những thành tích xuất sắc của đơn vị trong năm 2023 về thực hiện công tác thực hành quyền công tố và kiểm sát hoạt động tư pháp góp phần giữ vững an ninh chính trị và an toàn xã hội tại địa phương và đề nghị toàn thể đơn vị tiếp tục làm tốt hơn nữa những nhiệm vụ đã đề ra trong năm 2024. Tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Văn Minh đã trao tặng cho đơn vị món quà Tết đầu năm thể hiện sự động viên, khích lệ tới tập thể Lãnh đạo và cán bộ, công chức trong đơn vị.
Sau khi nghe những lời căn dặn cũng như những tình cảm mà đồng chí Nguyễn Văn Minh cũng như tập thể Lãnh đạo VKS tỉnh gửi tới đơn vị, đồng chí Vũ Đức Ninh – Viện trưởng VKSND thành phố thay mặt tập thể đơn vị gửi lời cảm ơn sâu sắc và lời chúc năm mới đến tập thể lãnh đạo VKS tỉnh cũng như các đồng chí trong đoàn. Đồng chí và đơn vị xin tiếp thu các ý kiến chỉ đạo của đồng chí Phó Viện trưởng VKSND tỉnh, đồng thời sẽ chỉ đạo đơn vị hoàn thành tốt các chỉ tiêu nhiệm vụ đã đề ra, phát huy tinh thần đoàn kết trong đơn vị và đảm bảo việc trực Tết, vui xuân Giáp Thìn trên tinh thần vui tươi, an toàn, tiết kiệm.
Đặng Việt Đức – VKSNDTP Uông Bí
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7