Ngày 28/02/2023, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên phối hợp với Chi bộ Tòa án nhân dân huyện, Chi bộ Chi cục Thi hành án dân sự huyện và Chi bộ Hạt Kiểm lâm huyện tham gia cuộc thi “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” do Huyện ủy Tiên Yên tổ chức.
Thực hiện Kế hoạch số 173-KH/HU ngày 09/8/2022 của Huyện ủy Tiên Yên, ngày 28/02/2023, Huyện ủy Tiên Yên tổ chức thành công Cuộc thi “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” với chủ đề “Khơi dậy khát vọng xây dựng huyện Tiên Yên giàu đẹp, văn minh, tiến tới tái lập thị xã Tiên Yên trước năm 2027”, nhằm bồi dưỡng, nâng cao kiến thức về công tác xây dựng Đảng; đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh trong đội ngũ cán bộ, đảng viên; góp phần nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức Đảng ở cơ sở. Qua đó giúp cán bộ, đảng viên thực hiện tốt chức trách, nhiệm vụ được giao, nâng cao khả năng xử lí tình huống trong thực tiễn.
Cuộc thi thu hút đông đảo thí sinh là các cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức tiêu biểu của các chi, đảng bộ trong toàn đảng bộ huyện. Trong đó, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên với vai trò trưởng đoàn đã phối hợp với Chi bộ Tòa án nhân dân huyện, Chi bộ Chi cục Thi hành án dân sự huyện và Chi bộ Hạt Kiểm lâm huyện đã mang đến cuộc thi các phần thi bổ ích, mang đầy tính giáo dục nhân văn, giúp cho mỗi cán bộ, đảng viên và nhân dân hiểu biết sâu sắc hơn về cuộc đời, thân thế, sự nghiệp và phẩm chất đạo đức của Chủ tịch Hồ Chí Minh.
Đồng chí Phạm Công Đông – Bí thư Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên cùng bí thư Chi bộ các cơ quan đánh giá cao sự chuẩn bị, nhiệt huyết, cống hiến của tất cả các thành viên trong đội thi và mong muốn trong thời gian tới, các chi bộ sẽ tiếp tục phối hợp tổ chức thêm nhiều hoạt động ý nghĩa để giúp các đảng viên và quần chúng trau dồi kiến thức cũng như học hỏi, giao lưu, đoàn kết.
Kết thúc cuộc thi, Ban tổ chức đã trao giải Khuyến khích cho đội thi Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân, Chi bộ Tòa án nhân dân, Chi bộ Chi cục Thi hành án dân sự và Chi bộ Hạt Kiểm lâm huyện.
Lê Hoàng Hà – VKSND huyện Tiên Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7