Ngày 10/01/2023, Công đoàn cơ quan VKSND tỉnh Quảng Ninh tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, người lao động năm 2023. Dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Phạm Hoài Ân- Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh; đồng chí Lương Phúc Sơn – Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng, Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng VKSND tỉnh. Cùng dự hội nghị có toàn thể cán bộ, công chức, người lao động trong cơ quan.
Tại Hội nghị, Đồng chí Nguyễn Huy Thắng – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh, Chủ tịch Công đoàn cơ quan quán triệt Nghị định số 04, ngày 09/01/2015 của Chính phủ về thực hiện dân chủ trong hoạt động của cơ quan hành chính nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập.
Đồng chí Phạm Hoài Ân- Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh phát biểu chỉ đạo Hội nghị
Tiếp theo, Hội nghị đã được xem video clip báo cáo tổng kết công tác công đoàn năm 2022 và phương hướng hoạt động công tác năm 2023. Theo đó, trong năm 2022, Công đoàn cơ quan VKSND tỉnh đã hoàn thành xuất sắc chương trình công tác năm được tặng Cờ thi đua của Công đoàn viên chức tỉnh, 100% các tổ công đoàn đạt xuất sắc, 100% đoàn viên công đoàn đạt đoàn viên xuất sắc và xuất sắc tiêu biểu. Trong năm 2022, BCH Công đoàn đã triển khai đăng ký và mua sản phẩm thuộc chương trình “Phúc lợi cho đoàn viên công đoàn”, với tổng số tiền 35 triệu đồng; đề xuất với Thủ trưởng cơ quan hỗ trợ cho cán bộ có thu nhập thấp với tổng số tiền là 88 triệu đồng. Ngoài ra, vận động cán bộ, công chức tham gia ủng hộ, giúp đỡ các hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, bị thiên tai, xây dựng nông thôn mới, ủng hộ phòng chống dịch bệnh Covid với số tiền 40 triệu đồng. Hỗ trợ cho 2 cán bộ lương thấp có hoàn cảnh khó khăn với số tiền 06 triệu đồng. Đặc biệt Công đoàn phối hợp với Cơ quan dưới sự hỗ trợ của Công đoàn viên chức tỉnh đã xây dựng nhà mái ấm công đoàn cho 01 đồng chí đoàn viên công đoàn với số tiền trên 350 triệu đồng, giúp đoàn viên có mái ấm an cư, lạc nghiệp, yên tâm công tác.
Đồng chí Nguyễn Huy Thắng – Chủ tịch Công đoàn cơ quan báo cáo tổng kết công tác thi đua năm 2022
Hội nghị cũng đã được nghe đồng chí Nguyễn Huy Thắng – Chủ tịch Công đoàn cơ quan báo cáo tổng kết công tác thi đua năm 2022 và phương hướng, nhiệm vụ công tác công đoàn năm 2023.
Cũng tại hội nghị, đồng chí Lương Phúc Sơn công khai Báo cáo tài chính năm 2022 và đề ra các nhiệm vụ, phương hướng công tác năm 2023 với những nội dung, chỉ tiêu cụ thể để thực hiện 03 nhiệm vụ trọng tâm trong Kế hoạch công tác đó là: “Tăng cường hơn nữa trách nhiệm công tố, kiểm sát chặt chẽ hoạt động tư pháp nhằm chống oan sai, bỏ lọt tội phạm và nâng cao hiệu quả công tác kiểm sát dân sự, hành chính; gắn công tác xây dựng Đảng với xây dựng Ngành”; đồng thời xác định: “Tăng cường hơn nữa trách nhiệm nêu gương của người đứng đầu; siết chặt kỷ luật, kỷ cương công vụ; đẩy mạnh công tác đào tạo cán bộ, tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin, từng bước xây dựng Viện kiểm sát điện tử là khâu công tác đột phá để thực hiện nhiệm vụ trọng tâm.
Cán bộ, công chức tham dự hội nghị còn được nghe đồng chí Trần Thị Minh Hiền – Phó Chủ tịch Công đoàn báo cáo tổng hợp các ý kiến Hội nghị của các Tổ công đoàn trước khi mở Hội nghị cán bộ công chức; nghe Đồng chí Bùi Quốc Huy – đại diện Ban Thanh tra nhân dân báo cáo kết quả hoạt động của Ban Thanh tra nhân dân năm 2022 và phương hướng nhiệm vụ năm 2023. Các ý kiến đề xuất của các Tổ công đoàn đều được đồng chí Viện trưởng giải đáp đầy đủ, cụ thể.
Đồng chí Nguyễn Công Hoan đại diện tổ công đoàn 1 tham luận tại Hội nghị
Phát biểu chỉ đạo Hội nghị, đồng chí Phạm Hoài Ân- Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh biểu dương, đánh giá cao những kết quả mà Công đoàn VKSND tỉnh đạt được trong năm 2022; đã triển khai thực hiện tốt chương trình, kế hoạch công tác năm, hoàn thành xuất sắc mục tiêu, nhiệm vụ công tác đã đề ra. Đồng chí tin rằng với tinh thần, trách nhiệm cao của mỗi cán bộ, công chức, người lao động, sự đoàn kết nội bộ của tập thể, đơn vị sẽ đạt được nhiều thành tích cao trong năm 2023.
Đồng chí Phạm Hoài Ân- Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh trao tặng Giấy khen của BCH Công đoàn viên chức tỉnh cho 03 tập thể, 03 cá nhân
Tổng kết công tác thi đua, khen thưởng, Công đoàn cơ quan VKSND tỉnh Quảng Ninh được Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam tặng Cờ thi đua về thành tích xuất sắc trong phong trào “Giỏi việc nước- đảm việc nhà” năm 2022. Tại Hội nghị đồng chí Phạm Hoài Ân- Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh trao tặng Giấy khen của BCH Công đoàn viên chức tỉnh cho 03 tập thể, 03 cá nhân; Ban chấp hành Công đoàn cơ quan tặng Giấy khen cho 05 tập thể, 34 cá nhân của có thành tích xuất sắc trong công tác công đoàn năm 2022.
Tại Hội nghị, Công đoàn cơ quan đã chính thức phát động phong trào thi đua Đợt I/2023 với chủ đề Mừng Đảng – Mừng Xuân, chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đảng cộng sản Việt Nam; kỷ niệm 60 năm ngày thành lập tỉnh Quảng Ninh; thi đua lập thành tích chào mừng thành công đại hội Công đoàn các cấp nhiệm kỳ 2023-2028./.
Kim Dung- Văn phòng tổng hợp VKSND tỉnh
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7