Chiều ngày 16/5/2024, tại Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh đã công bố và trao Quyết định bổ nhiệm chức vụ Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí cho đồng chí Nguyễn Quốc An. Đồng chí Lương Phúc Sơn – Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban cán sự đảng, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh dự và chỉ đạo buổi Lễ.
Toàn cảnh buổi lễ
Tham dự buổi lễ có đồng chí Mai Vũ Tuấn – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Quảng Ninh, Bí thư Thành ủy; đồng chí Phạm Tuấn Đạt, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Uông Bí; Đồng chí Vũ Thị Thanh Xuân – Trưởng phòng 15 VKS tỉnh; đại diện lãnh đạo Tòa án nhân dân, Công an, Chi cục Thi hành án Dân sự thành phố Uông Bí và toàn thể công chức Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí.
Đ/c Lương Phúc Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng, Viện trưởng Viện KSND tỉnh Quảng Ninh trao quyết định bổ nhiệm
Tại buổi lễ, đồng chí Vũ Thị Thanh Xuân – Trưởng phòng Tổ chức cán bộ VKSND tỉnh Quảng Ninh công bố Quyết định số 217/QĐ-VKSTC ngày 14/05/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao về việc bổ nhiệm đồng chí Nguyễn Quốc An – Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí giữ chức vụ Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí.
Đ/c Lương Phúc Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng, Viện trưởng Viện KSND tỉnh Quảng Ninh phát biểu chỉ đạo
Phát biểu giao nhiệm vụ buổi Lễ, đồng chí Lương Phúc Sơn – Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh đánh giá cao sự nỗ lực, cố gắng của đồng chí Nguyễn Quốc An; đồng chí cũng tin rằng trên cương vị mới, đồng chí An sẽ làm tốt vai trò lãnh đạo, phát huy những thành tích mà Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí đã đạt được, không ngừng nỗ lực phấn đấu, tu dưỡng và rèn luyện phẩm chất đạo đức, lối sống, nâng cao bản lĩnh chính trị, năng lực quản lý, chỉ đạo, điều hành và trình độ chuyên môn nghiệp vụ; đoàn kết nội bộ, phối hợp tốt với cấp ủy địa phương và các cơ quan hữu quan hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của Ngành và nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Đ/c Mai Vũ Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Quảng Ninh, Bí thư Thành ủy thành phố Uông Bí phát biểu chúc mừng
Đồng chí Mai Vũ Tuấn – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Quảng Ninh, Bí thư Thành ủy thành phố Uông Bí chúc mừng đồng chí tân Viện trưởng Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí; đồng thời, đề nghị đồng chí Nguyễn Quốc An trên cương vị, trọng trách mới sẽ tiếp tục phát huy năng lực, sở trường, cùng tập thể Lãnh đạo, công chức Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí thực hiện tốt công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương trong việc phòng ngừa vi phạm, tội phạm, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, xây dựng thành phố Uông Bí ngày càng văn minh, giàu đẹp.
Đ/c Nguyễn Quốc An, Tân Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Uông Bí phát biểu nhận nhiệm vụ
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Nguyễn Quốc An, bày tỏ sự cảm ơn tới các đồng chí trong Ban Cán sự đảng, Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh; Thường trực Thành ủy Uông Bí đã luôn tin tưởng, tạo điều kiện để đồng chí phát huy năng lực, sở trường, tiếp tục cống hiến xây dựng Ngành, xây dựng thành phố Uông Bí. Trên cương vị mới, đồng chí hứa sẽ tiếp tục phát huy thành tích của đơn vị, không ngừng rèn luyện bản lĩnh chính trị, đạo đức của người cán bộ Kiểm sát, nâng cao năng lực, trình độ và phương pháp lãnh đạo, phát huy tinh thần đoàn kết cùng với đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, xứng đáng với sự quan tâm của cấp trên và sự tín nhiệm của đơn vị.
Một số hình ảnh lưu niệm tại buổi lễ
Vũ Trí Dũng – VKSND thành phố Uông Bí
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7