Ngày 15/5/2024, tại trụ sở VKSND huyện Bình Liêu, thừa ủy quyền của VKSND tối cao, VKSND tỉnh Quảng Ninh tổ chức Lễ công bố và trao Quyết định điều động, bổ nhiệm đồng chí Đặng Huy Cường, Phó Trưởng Phòng 3 VKSND tỉnh giữ chức vụ Viện trưởng VKSND huyện Bình Liêu. Dự và trao Quyết định có Đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh.
Đ/c Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh trao Quyết định bổ nhiệm
Tham dự buổi lễ còn có đồng chí Lý Văn Bình – Phó Bí thư thường trực, Chủ tịch HĐND huyện Bình Liêu; các đồng chí lãnh đạo đại diện các cơ quan: Ban tổ chức, Văn phòng Huyện ủy, Lãnh đạo Ủy ban nhân dân; các đồng chí lãnh đạo các ngành: Công an, Tòa án, Chi cục Thi hành án dân sự huyện, Hải quan, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô và toàn thể công chức VKSND huyện Bình Liêu.
Đ/c Lý Văn Bình – Phó Bí thư thường trực, Chủ tịch HĐND huyện Bình Liêu tặng hoa chúc mừng đ/c Đặng Huy Cường
Tại buổi lễ, đồng chí Trương Văn Hậu – Phó Trưởng phòng Tổ chức cán bộ VKSND tỉnh Quảng Ninh công bố Quyết định số 218/QĐ-VKSTC ngày 14/5/2024 của Viện trưởng VKSND tối cao về việc bổ nhiệm đồng chí Đặng Huy Cường – Kiểm sát viên trung cấp, Phó Trưởng phòng 3 VKSND tỉnh Quảng Ninh giữ chức vụ Viện trưởng VKSND huyện Bình Liêu. Thời hạn bổ nhiệm là 5 năm, kể từ ngày 16/5/2024.
Tập thể CBCC VKSND huyện Bình Liêu tặng hoa chúc mừng tân Viện trưởng VKSND huyện Bình Liêu
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh và đồng chí Lý Văn Bình – Phó Bí thư thường trực huyện ủy Bình Liêu đã chúc mừng đồng chí Đặng Huy Cường và nhấn mạnh trên cương vị, trọng trách mới đồng chí cần tiếp tục nỗ lực, cố gắng nhiều hơn nữa, phát huy năng lực, sở trường của mình, luôn gương mẫu, đoàn kết để cùng với tập thể đơn vị hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao, phục vụ tốt hơn nữa nhiệm vụ chính trị địa phương trong thời gian tới.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Đặng Huy Cường cảm ơn sự tín nhiệm của Ban cán sự Đảng, lãnh đạo VKSND tỉnh Quảng Ninh, cấp ủy địa phương và tập thể đơn vị. Trên cương vị mới, đồng chí hứa sẽ tiếp tục phấn đấu, rèn luyện phẩm chất đạo đức, bản lĩnh chính trị, nâng cao năng lực chuyên môn, năng lực quản lý, cùng tập thể lãnh đạo, công chức, người lao động VKSND huyện Bình Liêu đoàn kết hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Hoài Sơn – VKSND Bình Liêu
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7