Ngày 11/01/2023, VKSND tỉnh Quảng Ninh tổ chức Lễ công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Phó Chánh Văn phòng tổng hợp VKSND tỉnh. Tham dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Mai Thuý – Uỷ viên Ban Cán sự đảng, Phó Viện trưởng VKSND tỉnh, các đồng chí Lãnh đạo Phòng Tổ chức cán bộ, Lãnh đạo Văn phòng cùng toàn thể cán bộ, công chức của hai phòng.
Đồng chí Nguyễn Mai Thuý- Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh trao quyết định bổ nhiệm và giao nhiệm vụ cho đồng chí Bùi Thị Minh Ngọc.
Tại buổi lễ, đồng chí Vũ Thị Thanh Xuân – Trưởng phòng Tổ chức cán bộ công bố Quyết định của Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh bổ nhiệm đồng chí Bùi Thị Minh Ngọc – Kiểm sát viên sơ cấp Văn phòng tổng hợp giữ chức vụ Phó Chánh Văn phòng tổng hợp từ ngày 15/01/2024.
Đồng chí Nguyễn Mai Thuý- Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh giao nhiệm vụ cho đồng chí Bùi Thị Minh Ngọc
Đồng chí Nguyễn Mai Thuý- Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Quảng Ninh trao quyết định bổ nhiệm và giao nhiệm vụ cho đồng chí Bùi Thị Minh Ngọc. Đồng chí nhấn mạnh việc bổ nhiệm đồng chí Ngọc thể hiện sự tin tưởng của Ban Cán sự Đảng, Lãnh đạo VKSND tỉnh Quảng Ninh vào năng lực công tác, sự cố gắng nỗ lực của cũng như triển vọng phát triển của đồng chí trong thời gian tới. Trên cương vị mới, Ban Cán sự Đảng mong muốn đồng chí Ngọc sẽ ngày càng phát huy được những thế mạnh của mình, lãnh đạo Văn phòng thực hiện tốt công việc chuyên môn cũng như các nhiệm vụ chính trị mà ngành và đơn vị giao phó.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Ngọc bày tỏ niềm xúc động khi bản thân cũng như các cán bộ trong ngành luôn luôn được Ban Cán sự Đảng và tập thể lãnh đạo Viện quan tâm, tạo điều kiện để học hỏi, rèn luyện, phát triển. Là một cán bộ trẻ về cả tuổi đời và tuổi nghề, đồng chí hứa trên cương vị công tác mới sẽ không ngừng học tập, rèn luyện bản thân, tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, phát huy năng lực, sở trường của mình để cùng với các đồng chí Lãnh đạo Phòng xây dựng một tập thể Văn phòng đoàn kết, phấn đấu hoàn thành mọi nhiệm vụ mà Lãnh đạo Viện giao phó.
Phòng TCCB VKSND tỉnh
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7