Ngày 18/3/2023, tại trụ sở VKSND thành phố Cẩm Phả, Chi đoàn thanh niên Viện kiểm sát đã long trọng tổ chức Chương trình gắn biển công trình thanh niên cấp thành phố “Phòng hỏi cung, lấy lời khai có ghi âm, ghi hình có âm thanh” chào mừng kỷ niệm 92 năm thành lập đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2023) và chào mừng 60 năm thành lập tỉnh Quảng Ninh (30/10/1963-30/10/2023).
Đến dự và chỉ đạo chương trình có các đồng chí Nguyễn Quốc Huy- Uỷ viên BTV Chánh Văn phòng Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; đồng chí Hoàng Văn Hải – Ủy viên BCH TW Đoàn, Bí thư tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội liên hiệp thanh niên Việt Nam tỉnh Quảng Ninh; đồng chí Nguyễn Thị Kim Phượng – Phó Bí thư thường trực thành ủy Cẩm Phả; đồng chí Đinh Ngọc Chiến – Uỷ viên BTV Thành uỷ Phó Chủ tịch thường trực UBND thành phố Cẩm Phả; đồng chí Nguyễn Thái Duy- Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Bí Thư Đoàn thanh niên, Chủ tịch Hội LHTN VN thành phố Cẩm Phả; đồng chí Nguyễn Văn Hoài- Phó Viện trưởng VKSND thành phố Cẩm Phả.
Gắn biển công trình đoàn thanh niên cấp thành phố
“Phòng hỏi cung, lấy lời khai có ghi âm, ghi hình có âm thanh” đã thử nghiệm thành công và được đưa vào sử dụng tại đơn vị từ giữa năm 2022, đến nay đã tổ chức hỏi cung, lấy lời khai đối với 36 trường hợp. Với những hiệu quả và thành tích đạt được, Thành đoàn Cẩm Phả đã nhất trí, xác định công trình “Phòng hỏi cung, lấy lời khai ghi âm, ghi hình có âm thanh” là 1 trong 4 công trình thanh niên trọng điểm của thành phố. Tại chương trình, Chi đoàn VKSND thành phố Cẩm Phả đã được đồng chí Nguyễn Thái Duy- Ủy viên BCH, Bí thư thành đoàn Cẩm Phả lên công bố và trao Quyết định công nhận công trình thanh niên.
Đại diện Chi đoàn VKSND tỉnh Quảng Ninh tặng hoa chúc mừng
Sau Lễ khánh thành, các đồng chí đại biểu đến dự đã tham quan, nghe báo cáo mô tả và thuyết minh trực quan sinh động về trang thiết bị của công trình. Các đồng chí lãnh đạo Trung ương Đoàn, lãnh đạo tỉnh đoàn, lãnh đạo thành phố Cẩm Phả, lãnh đạo Thành đoàn Cẩm Phả ghi nhận, đánh giá cao công trình của Chi đoàn VKSND thành phố Cẩm Phả. Các đồng chí mong rằng, trong thời gian tới, Tổ công nghệ với nòng cốt là đoàn viên Đoàn thanh niên VKS thành phố Cẩm Phả tiếp tục nghiên cứu cải tiến, nâng cấp các trang thiết bị của phòng hỏi cung, tập huấn các kỹ năng cho cán bộ của đơn vị, đáp ứng kịp thời yêu cầu công tác.
Các đồng chí đại biểu tham quan, nghe báo cáo thuyết minh mô hình phòng hỏi cung
Đây là chương trình nằm trong chuỗi các hoạt động của Chi đoàn VKSND thành phố Cẩm Phả nhằm chào mừng 92 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2023) và chào mừng 60 năm thành lập tỉnh Quảng Ninh (30/10/1963-30/10/2023). Trong thời gian tới, Chi đoàn tiếp tục chú trọng đẩy mạnh các phong trào thanh niên, phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ VKSND thành phố Cẩm Phả.
Chi đoàn Viện KSND Thành phố Cẩm Phả
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7