Thực hiện Kế hoạch số 66 ngày 13/5/2024 của BTV Đoàn khối các cơ quan tỉnh về tổ chức Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2024 và hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6, ngày 25/5/2024, Chi đoàn VKS tỉnh phối hợp với Chi đoàn Phòng Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp (PC10) – Công an tỉnh tổ chức Chương trình “Hãy làm sạch biển” thu gom, xử lý rác thải trên Vịnh Bái Tử Long, huyện Vân Đồn.
Các đồng chí Lãnh đạo và đoàn viên thanh niên 02 đơn vị chụp ảnh lưu niệm
Tham dự Chương trình có đồng chí Nguyễn Văn Minh – Phó Viện trưởng VKSND tỉnh; Đồng chí Trần Thái Bình – Trưởng phòng PC10; Đồng chí Hoàng Văn Dũng – Phó trưởng phòng PC10; Đồng chí Vũ Đình Văn – Bí thư Đoàn Thanh niên công an tỉnh, cùng sự tham gia của đông đảo đoàn viên thanh niên của Viện kiểm sát và Công an tỉnh.
Chương trình gồm các hoạt động thu gom rác thải trên vùng biển Vịnh Bái Tử Long, sau đó tập kết và xử lý rác thải tại khu vực bến cảng Cái Rồng, huyện Vân Đồn. Đoàn viên thanh niên 02 Chi đoàn đã chia thành nhóm 03 để triển khai dọn vệ sinh, phao xốp, rác thải nhựa (chai, lọ, túi nilon)… trên khu vực biển Vịnh Bái Hạ Long và khu vực bến cảng Cái Rồng. Mặc dù điều kiện thời tiết có mưa, tầm nhìn bị hạn chế song các đoàn viên thanh niên hết sức nhiệt tình, trách nhiệm tham gia hoạt động.
Đoàn viên thanh niên tiến hành thu gom rác thải trên vùng biển Vịnh Bái Tử Long
Đây là một trong những hoạt động hết sức ý nghĩa của đoàn viên thanh niên 02 Chi đoàn nhằm hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6, qua đó phát huy vài trò, trách nhiệm, tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ hai đơn vị, sẵn sàng, tích cực tham gia bảo vệ môi trường, giữ lấy màu xanh của vùng biển quê hương và góp phần xây dựng và quảng bá hình ảnh du lịch xanh của tỉnh Quảng Ninh. Thông qua hoạt động góp phần nâng cao ý thức, trách nhiệm của đoàn viên thanh niên trong việc giữ gìn và bảo vệ môi trường, hình thành lối sống đẹp, văn minh, xây dựng nếp sống văn hóa, ứng xử tiến bộ với môi trường.
Bên cạnh việc hoàn thành tốt các nhiệm vụ chuyên môn, chương trình là cơ hội để đoàn viên thanh niên 02 đơn vị có cơ hội giao lưu, học hỏi, phát huy tinh thần đoàn kết, lan tỏa tinh thần xung kích, tình nguyện, góp phần xây dựng quê hương Quảng Ninh ngày càng xanh – sạch – đẹp./.
Chi đoàn VKS tỉnh
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7