Thực hiện kế hoạch phát động phong trào Tháng Thanh niên 2023 và chào mừng 92 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh 26/03 (1931- 2023), của Thị đoàn Đông Triều, Chi đoàn VKSND thị xã Đông Triều đã cùng Ban Chấp hành đoàn khối Dân Chính Đảng đã xây dựng chương trình hành động và triển khai nhiều hoạt động có ý nghĩa.
Theo đó, Ban Chấp hành đoàn khối Dân Chính Đảng đã phát động việc góp quỹ từ thiện giúp trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã An Sinh, thị xã Đông Triều tới các Chi đoàn cơ sở trực thuộc và tổ chức giải bóng đá giao hữu gây quỹ từ thiện giữa các Chi đoàn.
Với tinh thần tương thân tương ái, Chi đoàn VKSND thị xã Đông Triều đã phát động tới toàn thể đoàn viên trong đơn vị và đã quyên góp được số tiền là 03 triệu đồng.
Chiều ngày 9/3, Chi đoàn VKSND thị xã Đông Triều đã tham gia buổi giao lưu bóng đá gây quỹ từ thiện giúp trẻ em có hoàn cảnh khó khăn và trao tặng số tiền quyên góp. Trận bóng đá giao hữu gây quỹ từ thiện là một hoạt động thiết thực và có ý nghĩa nhân văn sâu sắc nhằm chia sẻ yêu thương với những mảnh đời bất hạnh. Số tiền thu được từ quỹ từ thiện sẽ được dung để hỗ trợ các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Bên cạnh đó, hoạt động thể thao này cũng nhằm đẩy mạnh phong trào thi đua, rèn luyện, nâng cao sức khỏe trong thanh niên, tạo sân chơi bổ ích, đoàn kết gắn bó giữa các đoàn viên thanh niên.
Sáng ngày 10/3, Chi đoàn VKSND thị xã Đông Triều cùng các đồng chí trong Ban chấp hành Đoàn khối Dân Chính Đảng đã trao 12 suất quà, mỗi suất 1 triệu đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại trường Tiểu học An Sinh. Món quà ý nghĩa này chia sẻ một phần những khó khăn mà các em và gia đình đang gặp phải, đồng thời cũng thể hiện tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, phát huy truyền thống dân tộc. Hy vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều các cá nhân, tổ chức tham gia, đóng góp, cùng chung tay giúp đỡ nhiều hơn nữa để các cháu nhỏ có thêm niềm tin vượt qua những khó khăn để vươn lên trong học tập và cuộc sống.
Bùi Khoa Bằng – VKSND thị xã ĐôngTriều
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7