Tập thể Lãnh đạo Viện KSND thành phố Hạ Long chụp ảnh với Chấp hành Chi đoàn nhiệm kỳ 2024-2027
Ngày 22/3/2024, Đại hội Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long nhiệm kỳ 2024-2027 đã được diễn ra trọng thể và thành công. Dự và chỉ đạo Đại hội có đồng chí Phạm Thị Hải – Phó Bí thư Thành đoàn Hạ Long, ngoài ra còn có sự tham dự của các đồng chí Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Công an thành phố Hạ Long, Tòa án nhân dân thành phố Hạ Long, Chi cục thi hành án dân sự thành phố Hạ Long và các Chi đoàn trong Cụm đoàn số 2. Về phía Đảng bộ Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long có đồng chí Vũ Thị Đoan – Bí thư Đảng bộ, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long, tập thể Lãnh đạo Viện và toàn thể các đoàn viên trong Chi đoàn.
Đ/c Vũ Thị Đoan – Bí thư Đảng bộ, Viện trưởng Viện KSND TP. Hạ Long phát biểu chỉ đạo tại Đại hội
Tại Đại hội, đồng chí Lê Hoàng – Bí thư Chi đoàn đã thay mặt Đoàn Chủ tịch trình bày báo cáo chính trị nhiệm kỳ 2022-2024, báo cáo đã nêu bật được những thành tích mà Chi đoàn đã đạt được trong nhiệm kỳ, đồng thời nhấn mạnh, với sự đồng thuận nhất trí của tập thể đoàn viên thanh niên và sự hướng dẫn, tạo điều kiện của Thành đoàn Hạ Long và Đảng bộ Viện kiểm sát, nhiệm kỳ vừa qua Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tiếp tục phát huy những thế mạnh, chủ động khắc phục mọi khó khăn, đổi mới trong hoạt động, lựa chọn các biện pháp đột phá để triển khai thực hiện hiệu quả công tác Đoàn và phong trào thanh niên, đạt được nhiều thành tựu nổi bật.
Đ/c Lê Hoàng thay mặt Đoàn Chủ tịch trình bày Báo cáo kiểm điểm ban chấp hành tại Đại hội
Bên cạnh những thành tích đã đạt được, Đại hội cũng thẳng thắn chỉ rõ những hạn chế và nguyên nhân trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ qua, chủ động đề ra phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp trong nhiệm kỳ mới. Theo đó, với khẩu hiệu hành động “Nỗ lực – Đoàn kết – Sáng tạo – Phát triển”, tiến tới nhiệm kỳ 2024 – 2027, Đại hội đặt ra 06 nhóm chỉ tiêu trọng tâm cần thực hiện nhằm góp phần tích cực vào công cuộc xây dựng quê hương, đất nước giàu đẹp, phát triển; phát huy mạnh mẽ vai trò xung kích, tình nguyện, sáng tạo của tuổi trẻ, tham gia đấu tranh phòng chống tội phạm, vi phạm pháp luật, giữ vững an ninh trật tự trên địa bàn thành phố Hạ Long.
Tại hội nghị, các đại biểu tham dự đã sôi nổi phát biểu tham luận nhằm làm rõ hơn những kết quả mà Chi đoàn đã đạt được, cũng như những hạn chế, tồn tại trong nhiệm kỳ vừa qua, đồng thời đề xuất một số nhiệm vụ trọng tâm trong nhiệm kỳ tới để góp phầm hoàn thiện Báo cáo chính trị tại Đại hội.
Dự và chỉ đạo Đại hội, đồng chí Phạm Thị Hải – Phó Bí thư Thành đoàn Hạ Long và đồng chí Vũ Thị Đoan – Bí thư Đảng bộ, Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã biểu dương và ghi nhận những dấu ấn, kết quả của Chi đoàn Viện Kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã đạt được trong nhiệm kỳ qua.
Đ/c Phạm Thị Hải – Phó Bí thư Thành đoàn Hạ Long phát biểu chỉ đạo tại Đại hội
Với tinh thần đoàn kết, thống nhất cao, Đại hội đã bầu ra Ban Chấp hành Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long, nhiệm kỳ 2024 – 2027 gồm 05 đồng chí và bầu trực tiếp Bí thư tại Đại hội. Đồng chí Bùi Đức Cường được Đại hội tín nhiệm bầu giữ chức Bí thư Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long, nhiệm kỳ 2024 – 2027.
Cũng nhân dịp này, Thành đoàn Hạ Long đã tặng giấy khen cho các đoàn viên có thành tích xuất sắc trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2022-2024.
Các đoàn viên có thành tích xuất sắc trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2022-2024.
Sau một buổi chiều làm việc tích cực, khẩn trương, với tinh thần trách nhiệm cao, phát huy tính dân chủ, đoàn kết và trí tuệ tập thể, Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức thành công Đại hội Chi đoàn nhiệm kỳ 2024-2027. Sự thành công của Đại hội Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long sẽ là bước khởi đầu tốt đẹp cho công tác Đoàn và phong trào thanh niên của Chi đoàn trong nhiệm kỳ tới./.
Khánh Ly- Viện KSND TP Hạ Long
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7