Hưởng ứng tháng hành động vì trẻ em năm 2024, nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi (1/6), ngày 29/5/2024, Liên Chi đoàn Viện kiểm sát – Toà án thành phố Móng Cái đã dự và tặng quà cho các nháu thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại UBND xã Hải Xuân.
Hàng năm, ngoài việc tổ chức Lễ tổng kết và tặng quà cho các cháu thiếu nhi là con cán bộ công chức, người lao động tại cơ quan, Chi đoàn VKS thành phố Móng Cái tích cực tham mưu với Lãnh đạo đơn vị hỗ trợ thêm cho các cháu thiếu nhi trên địa bàn thành phố có kết quả học tập, rèn luyện tốt còn gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống. Để thực hiện tốt công tác này, Chi đoàn đã phối hợp chặt chẽ với chính quyền địa phương để nắm bắt được những đối tượng, những hoàn cảnh thực sự cần giúp đỡ. Ngoài cháu Nguyễn Thành Huy được đơn vị nhận đỡ đầu và định hướng nghề nghiệp đến năm 18 tuổi, những năm qua VKS Móng Cái là đơn vị tích cực chung tay cùng địa phương hỗ trợ cho các em có hoàn cảnh khó khăn. Tính riêng trong 6 tháng đầu năm 2024, đơn vị đã hỗ trợ tặng 05 xe đạp, 05 suất học bổng, tặng quà là tiền mặt trị giá 6 triệu đồng cho các em nhân dịp Tết Nguyên đán, năm học mới…
Tại Lễ phát động hưởng ứng tháng hành động vì trẻ em, Chi đoàn đã trao tặng 03 suất quà trị 900.000đ cho 03 em học sinh khó khăn của xã Hải Xuân. Những món quà tuy không lớn nhưng đã thể hiện được sự quan tâm của đơn vị đối với các em, để các em thấy được rằng mình không bị bỏ lại phía sau, yên tâm vững bước rèn luyện và học tập. Với món quà nhỏ mà đơn vị dành tặng, mong các em sẽ có một mùa hè thật vui, một Tết thiếu nhi an toàn, ý nghĩa.
Chụp ảnh lưu niệm cùng các cháu học sinh
Nối tiếp truyền thống tương thân tương ái quý báu của ngành Kiểm sát Quảng Ninh, VKSND thành phố Móng Cái sẽ tiếp tục phát huy những hoạt động mang tính nhân văn, ý nghĩa, đặc biệt là dành sự quan tâm cho thiếu niên, nhi đồng – những mầm non tương lai của đất nước. Hi vọng với sự tích cực đó, Viện KSND thành phố Móng Cái sẽ lan toả được đến đông đảo quần chúng nhân dân hình ảnh đẹp về người cán bộ kiểm sát và cùng với chính quyền địa phương xây dựng thành phố Móng Cái giàu đẹp, văn minh, an toàn, phát triển.
Đặng Đức An – VKSND thành phố Móng Cái
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7