Thực hiện chương trình công tác xây dựng Đảng năm 2024 và Nghị quyết của Đảng ủy, Kế hoạch của Chi bộ, chiều ngày 04/3/2024, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân thị xã Quảng Yên đã tổ chức sinh hoạt chuyên đề về nội dung bài viết “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, Quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng” của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và bài viết của Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Xuân Ký “Nâng cao chất lượng tặng trưởng kinh tế, phát triển văn hóa con người giàu bản sắc Quảng Ninh”.
Đ/c Bí thư chi bộ quán triệt nội dung cơ bản của buổi sinh hoạt
Tại buổi sinh hoạt, đồng chí Tống Văn Hiện – Bí thư chi bộ, thay mặt cấp ủy chi bộ quán triệt các nội dung cơ bản, cốt lõi trong bài viết của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Xuân Ký, đồng thời yêu cầu cán bộ, đảng viên trong Chi bộ thực hiện đầy đủ, nghiêm túc chủ trương, đường lối của Đảng, pháp luật của Nhà nước, đúng chuẩn mực đạo đức của người cán bộ Kiểm sát theo lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh “Công minh, Chính trực, Khách quan, Thận trọng, Khiêm tốn”; điều chỉnh thái độ, hành vi, cách ứng xử, việc thực hiện chức trách, nhiệm vụ của người cán bộ Kiểm sát khi thi hành công vụ.
Buổi sinh hoạt diễn ra nghiêm túc, 100% các đồng chí tham dự tham gia thảo luận, nội dung thảo luận tập trung làm rõ các vấn đề như: Nhận thức của bản thân về nội dung bài viết và liên hệ với bản thân để xây dựng kế hoạch hoàn thành các nhiệm vụ mà Chi bộ cũng như đơn vị giao phó.
Kết thúc buổi sinh hoạt chuyên đề, đồng chí Bí thư Chi bộ đánh giá: Buổi sinh hoạt diễn ra nghiêm túc, có ý nghĩa, giá trị to lớn đối với mỗi đảng viên; công tác chuẩn bị nội dung sinh hoạt chu đáo, bám sát thực tiễn và có sự liên hệ chặt chẽ với nhiệm vụ chuyên môn; các đảng viên đã có sự nghiên cứu, đưa ra các ý kiến thảo luận bám sát nội dung chuyên đề, gắn với việc thực hiện nhiệm vụ chính trị của từng đồng chí. Những đợt sinh hoạt chính trị này sẽ góp phần nâng cao nhận thức, tư tưởng chính trị cho mỗi cán bộ, đảng viên từ đó vận dụng đúng đắn và hiệu quả trong việc thực hiện nhiệm vụ được giao, góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ chung của chi bộ, xây dựng đơn vị, chi bộ trong sạch, vững mạnh./.
Nguyễn Toàn – VKSND thị xã Quảng Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7