Ngày 20/12/2023, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân thành phố Móng Cái tổ chức lễ công bố và trao Quyết định kết nạp Đảng viên cho quần chúng ưu tú Đặng Đức An. Dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Đức Thành, Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Móng Cái, cùng toàn thể đảng viên trong Chi bộ. Lễ kết nạp diễn ra trong không khí trang nghiêm, đúng trình tự, thủ tục của Điều lệ Đảng.
Nghi thức Chào cờ trước khi kết nạp đảng viên
Tại buổi lễ, đồng chí Vũ Huy Long – Phó Bí thư Chi bộ công bố Quyết định kết nạp Đảng viên của Ban thường vụ Thành ủy Móng Cái đối với đồng chí Đặng Đức An. Sau đó, đồng chí Nguyễn Đức Thành – Bí thư Chi bộ lên trao Quyết định kết nạp Đảng viên cho đảng viên mới.
Trong không khí trang nghiêm, trước cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh, trước sự chứng kiến của các đồng chí đảng viên trong Chi bộ, đồng chí Đặng Đức An đã tuyên thệ tuyệt đối trung thành với lý tưởng và mục tiêu cách mạng của Đảng, chấp hành nghiêm chỉnh Cương lĩnh chính trị, Điều lệ Đảng, Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, thực hiện tốt nhiệm vụ người đảng viên, tiếp tục phấn đấu, nêu cao tinh thần trách nhiệm, nỗ lực hơn nữa để trở thành đảng viên chính thức của Đảng cộng sản Việt Nam.
Đồng chí Nguyễn Đức Thành tặng hoa chúc mừng đảng viên mới
Phát biểu tại Lễ kết nạp Đảng viên mới, đồng chí Bí thư Chi bộ đã giao nhiệm vụ, phổ biến quyền, nghĩa vụ và phân công đảng viên theo dõi, giúp đỡ cho đảng viên mới trong thời gian thử thách. Đồng chí cũng ghi nhận những cố gắng, nỗ lực của đồng chí Đặng Đức An sau một thời gian rèn luyện, phấn đấu đã được đứng trong hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam.
Buổi lễ kết nạp đảng viên mới đã diễn ra thành công tốt đẹp và là động lực cho quần chúng trong Chi bộ VKSND thành phố Móng Cái tiếp tục phấn đấu, noi theo. Đây cũng là một trong những nhiệm vụ thường xuyên có ý nghĩa quan trọng trong công tác xây dựng Đảng, xây dựng Ngành của Chi bộ.
Phạm Văn Thành – Viện kiểm sát nhân dân thành phố Móng Cái
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7