Chiều ngày 09/4/2024, Chi bộ VKSND thành phố Móng Cái tổ chức sinh hoạt chuyên đề “Một số giải pháp phòng, chống các biểu hiện tự diễn biến, tự chuyển hóa trong Chi bộ”. Dự và chỉ đạo buổi sinh hoạt có đồng chí Vũ Việt Hưng – Phó Trưởng ban tuyên giáo Thành ủy Móng Cái; Đồng chí Nguyễn Đức Thành – Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thành phố Móng Cái cùng toàn thể các đảng viên trong Chi bộ.
Tại buổi sinh hoạt, đảng viên Bùi Đình Thi trình bày chuyên đề, thể hiện các nội dung liên quan đến khái niệm, thực trạng của “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”. Từ đó đưa ra các giải pháp thiết thực để phòng, chống các biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong Chi bộ VKSND thành phố Móng Cái. Sau phần trình bày của đồng chí Bùi Đình Thi, các đồng chí đảng viên đã cùng trao đổi, thảo luận đóng góp hoàn thiện chuyên đề.
Các đảng viên sôi nổi tham gia ý kiến
Trong những năm qua, Chi bộ VKSND thành phố Móng Cái luôn là Chi bộ “Trong sạch vững mạnh”, hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ được giao. Các đảng viên trong Chi bộ đều có trình độ chuyên môn đại học trở lên, có tư tưởng chính trị vững vàng, chuyên tâm công tác, chưa có trường hợp nào đảng viên xảy ra vi phạm phải xử lý. Tuy nhiên, không vì lẽ đó mà Chi bộ được phép chủ quan mà vẫn tiếp tục đề cao việc phòng, chống và đẩy lùi các biểu hiện suy thoái, “tự diễn biến”, “tự chuyển hoá”.
Đồng chí Vũ Việt Hưng phát biểu chỉ đạo
Phát biểu chỉ đạo tại buổi sinh hoạt, đồng chí Vũ Việt Hưng – Phó Trưởng Ban tuyên giáo Thành ủy Móng Cái ghi nhận và biểu dương sự chuẩn bị chu đáo, nghiêm túc, sáng tạo của Chi bộ VKSND Thành phố Móng Cái trong việc tổ chức học tập, sinh hoạt chuyên đề. Đồng chí đánh giá cao việc ứng dụng công nghệ thông tin trong việc tổ chức sinh hoạt của Chi bộ, đồng thời yêu cầu Chi bộ tiếp tục phát huy những thành tích đã đạt được để phục vụ nhiệm vụ chính trị tại địa phương.
Đồng chí Nguyễn Đức Thành phát biểu kết luận
Phát biểu kết luận, đồng chí Nguyễn Đức Thành – Bí thư Chi bộ đánh giá cao công tác chuẩn bị cũng như tinh thần sôi nổi thảo luận của các đảng viên, đồng chí cũng nhấn mạnh trong thời gian tới bên cạnh việc thực hiện tốt các hoạt động nghiệp vụ được giao, các đồng chí cũng cần tiếp tục duy trì nề nếp sinh hoạt chuyên đề, nâng cao chất lượng sinh hoạt của Chi bộ.
Buổi sinh hoạt chuyên đề đã tạo được sự thống nhất cao trong nhận thức của cán bộ, đảng viên VKSND thành phố Móng Cái về việc phòng, chống các biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”. Góp phần củng cố và xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên Chi bộ vững về chính trị, giỏi về nghiệp vụ, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong giai đoạn hiện nay.
Đặng Đức An – VKSND TP Móng Cái
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7