Sáng ngày 06/5/2024, tại hội trường Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên, đồng chí Phạm Công Đông – Bí thư chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên đã khen thưởng đột xuất đối với đồng chí Tô Mạnh Cử – Phó Viện trưởng về thành tích đạt giải Ba trong cuộc thi “Báo cáo án bằng sơ đồ trong lĩnh vực hình sự” năm 2024 do Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh tổ chức.
Phát biểu tại buổi khen thưởng, đồng chí Phạm Công Đông ghi nhận sự nỗ lực, không ngừng nghiên cứu, học hỏi để hoàn thành phần dự thi của đồng chí Tô Mạnh Cử. Mặc dù là một cán bộ có nhiều năm kinh nghiệm, kỹ năng tổng hợp và đặt vấn đề tốt nhưng cũng như những đồng chí Kiểm sát viên “lớn tuổi” khác, kỹ năng về công nghệ thông tin của đồng chí còn nhiều hạn chế. Để có thể hoàn thành tốt nhất phần dự thi tại cuộc thi báo cáo án bằng sơ đồ năm 2024, đồng chí Tô Mạnh Cử đã xây dựng kế hoạch tự ôn luyện, tự học hỏi các đồng chí Kiểm sát viên trẻ trong cơ quan để nâng cao kỹ năng ứng dụng công nghệ thông tin trong báo cáo án. Đồng chí Đông nhấn mạnh đây là một tấm gương sáng về tinh thần tự học, đề nghị các đồng chí trong Chi bộ noi theo, tiếp tục nghiên cứu, nâng cao kĩ năng thực hiện báo cáo án bằng sơ đồ để hoàn thành nhiệm vụ công tác trọng tâm đột phá nhằm chống oan sai, bỏ lọt tội phạm mà Ngành đã đề ra.
Đồng chí Phạm Công Đông trao khen thưởng cho đồng chí Tô Mạnh Cử
Trong không khí trang trọng, đồng chí Tô Mạnh Cử gửi lời cảm ơn trân trọng nhất tới các đồng chí trong đơn vị đã quan tâm, giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm, kĩ năng báo cáo án bằng sơ đồ để đồng chí hoàn thành tốt các bài thi. Đồng thời đồng chí cam kết trong thời gian tới sẽ tiếp tục nghiên cứu, xây dựng và hoàn thiện các sơ đồ mẫu theo từng loại tội phạm để đóng góp cho Viện kiểm sát nhân dân huyện Tiên Yên nói riêng và Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Quảng Ninh nói chung trong việc thực hiện các nhiệm vụ chuyên môn./.
Lê Thành Đạt – VKSND huyện Tiên Yên
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7