Hòa chung không khí hướng tới kỷ niệm 49 năm ngày giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước và kỷ niệm 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Vân Đồn đã tổ chức buổi sinh hoạt chuyên đề, giáo dục truyền thống cách mạng cho cán bộ, đảng viên và quần chúng ưu tú thuộc chi bộ.
Chi bộ đã xây dựng báo cáo đề dẫn chuyên đề “Kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ”, trên cơ sở nội dung tuyên truyền được Ban Tuyên giáo Trung ương soạn thảo; đồng thời tổ chức cho cán bộ, đảng viên của Chi bộ theo dõi tập trung chương trình Lễ kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ được truyền hình trực tiếp trên VTV1 – Đài truyền hình Việt Nam. Với những nội dung cốt lõi, tóm lược bối cảnh lịch sử, sự chỉ đạo chiến lược và diễn biến, kết quả của chiến dịch, sau 56 ngày đêm “khoét núi, ngủ hầm, mưa dầm, cơm vắt”, chiến đấu dũng cảm, mưu trí, sáng tạo, quân và dân ta đã đập tan toàn bộ tập đoàn cứ điểm Điện Biên Phủ. Chiến dịch lịch sử Điện Biên Phủ toàn thắng, là bản anh hùng ca của cuộc chiến tranh nhân dân thần kỳ, được ghi vào lịch sử dân tộc và đi vào lịch sử thế giới như một chiến công chói lọi. Báo cáo cũng đã đề cập đến ý nghĩa lịch sử của chiến thắng Điện Biên Phủ từ đó phát động đến đảng viên và quần chúng thuộc Chi bộ, phát huy tinh thần chiến thắng Điện Biên Phủ, tiếp tục quán triệt sâu sắc quan điểm, chủ trương của Đảng, Nhà nước ta về xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, bảo đảm sự thống nhất cao về tư tưởng và hành động, kiên định mục tiêu độc lập dân tộc và chủ nghĩa xã hội, kiên quyết, kiên trì bảo vệ, giữ vững độc lập, chủ quyền quốc gia.
Chi bộ tập trung theo dõi Lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ
Việc lựa chọn tổ chức sinh hoạt chuyên đề “Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ” là dịp để mỗi cán bộ, đảng viên dự buổi sinh hoạt thêm tự hào về Đảng Cộng sản Việt Nam quang vinh, về Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại đã lãnh đạo cách mạng Việt Nam vượt qua mọi sóng gió đi đến bến bờ vinh quang. Với lòng tự hào và quyết tâm, toàn thể đảng viên và quần chúng của Chi bộ thống nhất, đoàn kết phấn đấu, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ, góp phần xây dựng Chi bộ Viện kiểm sát huyện Vân Đồn trong sạch, vững mạnh./.
Hoàng Mỹ Hạnh – VKS Vân Đồn
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7