Thực hiện Quy định số 345-QĐ/TU ngày 12/8/2021 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Quảng Ninh về việc cấp ủy viên các cấp, cán bộ các cơ quan chuyên trách tham mưu, giúp việc của Tỉnh ủy, cấp ủy trực thuộc tỉnh dự sinh hoạt Chi bộ; Kế hoạch số 43-KH/ĐUK ngày 30/8/2021 của Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh và Kế hoạch số 18-KH/ĐU ngày 03/9/2021 của Đảng ủy cơ quan VKS tỉnh, chiều ngày 04/5/2024, đồng chí Tạ Thanh Bình- Đảng ủy viên, Bí thư Chi bộ 1 đã dự và chỉ đạo buổi sinh hoạt thường kỳ tại Chi bộ 15.
Toàn cảnh buổi Sinh hoạt Chi bộ
Tại buổi sinh hoạt, đồng chí Vũ Thị Thanh Xuân – Bí thư Chi bộ đã thông qua Bản tin sinh hoạt chi bộ, quán triệt các văn bản mới liên quan đến công tác Đảng, đánh giá tình hình thực hiện Nghị quyết tháng 4/2024, đồng thời đề ra các phương hướng, nhiệm vụ trong tháng 5/2024. Sau khi nghe các nội dung đã quán triệt, các đảng viên trong Chi bộ đã sôi nổi thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến vào báo cáo kết quả công tác tháng 4 và Nghị quyết tháng 5 của Chi bộ.
Phát biểu tại buổi sinh hoạt, đồng chí Tạ Thanh Bình – Đảng ủy viên Đảng ủy cơ quan đánh giá công tác chuẩn bị, tổ chức và điều hành buổi sinh hoạt của Chi bộ 15 đã đảm bảo theo Hướng dẫn số 12-HD/BTCTW ngày 6/7/2018 của Ban Tổ chức Trung ương về một số vấn đề về nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ. Bên cạnh đó, đồng chí đã tham gia góp ý vào báo cáo kết quả của Chi bộ cần phải đánh giá kết quả đã thực hiện được hoặc chưa thực hiện Nghị quyết tháng trước, để việc sinh hoạt chi bộ thường kỳ đạt hiệu quả cao hơn. Đồng chí Bí thư Chi bộ 15 đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến, rút kinh nghiệm chung trong các kỳ sinh hoạt tiếp theo.
Đồng chí Tạ Thanh Bình – Đảng uỷ viên (ngoài cùng bên phải) dự sinh hoạt Chi bộ
Thông qua buổi sinh hoạt, Chi bộ 15 nhận thấy việc đưa vào thực hiện quy định cấp ủy viên tham dự sinh hoạt chi bộ tại cơ sở là một chủ trương đúng đắn, thiết thực giúp cho chi bộ và các đảng viên hiểu và nắm chắc hơn cách thức tổ chức, điều hành một buổi sinh hoạt chi bộ thường kỳ theo đúng quy định; đồng thời, thông qua đó để nắm tình hình của cán bộ, đảng viên, cấp ủy và tổ chức đảng cấp dưới; tham mưu, đề xuất với cấp ủy về biện pháp chỉ đạo giải quyết những vấn đề phát sinh, vướng mắc.
Đồng chí Ngô Thị Yến trình bày nội dung chuyên đề
Chi bộ đã tiến hành Sinh hoạt chuyên đề Quý II/2024 với chuyên đề “Quy trình giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp” do đảng viên Ngô Thị Yến thực hiên. Sau đó, các đảng viên trong Chi bộ đã tích cực tham gia đóng góp ý kiến xây dựng chuyên đề. Qua chuyên đề, đã giúp các đảng viên trong Chi bộ nắm vững hơn về quy trình giải quyết khiếu nại, tố cáo; đề xuất những giải pháp tháo gỡ những khó khăn, bất cập trong công tác tiếp công dân, giải quyết và kiểm sát việc giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp để ngày càng nâng cao hơn nữa chất lượng, hiệu quả công tác, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ công tác đã đề ra./.
Phạm Thị Anh Đảng viên Chi bộ 15
Tin tức mới nhất
Viện KSND thành phố Hạ Long phối hợp với UBND phường Hồng Hải tổ chức thăm hỏi, tặng quà Cựu Thanh niên xung phong trên địa bàn phường.
Nhằm phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn của dân...
Th7
Viện KSND huyện Hải Hà phối hợp với Ban pháp chế HĐND huyện Hải Hà trực tiếp kiểm sát tin báo về tội phạm
Đồng chí Bùi Quang Trung – Trưởng đoàn công bố Quyết định kiểm tra Thực...
Th7
VKSND huyện Bình Liêu phối hợp cùng Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Ninh và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Hoành Mô tổ chức tuyên truyền pháp luật
Ngày 17/7/2024, tại Nhà văn hóa xã Vô Ngại và xã Đồng Văn, VKSND huyện...
Th7
VKSND thành phố Hạ Long phối hợp với TAND thành phố Hạ Long tổ chức xét xử trực tuyến phiên toà về tội Cố ý gây thương tích
Nhằm nâng cao chất lượng xét xử, đáp ứng yêu cầu của tiến trình cải...
Th7
Viện KSND tỉnh Quảng Ninh tham dự khai mạc Hội thao ngành Kiểm sát nhân dân “Cúp Báo Bảo vệ pháp luật” lần thứ XIII
Sáng ngày 19/7/2024, Giải thể thao ngành Kiểm sát Nhân dân – Cúp Báo Bảo...
Th7
Viện KSND TP Cẩm Phả phối hợp với VKSND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng công tác kiểm sát giải quyết vụ án, vụ việc dân sự, hành chính, kinh doanh, thương mại lao động và thi hành án dân sự, hành chính
Toàn cảnh Hội nghị tập huấn Nhằm nâng cao hơn nữa về chất lượng nhiệm...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông Triều tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cán bộ, công nhân Công ty Than Mạo Khê-TKV
Thực hiện Quy chế phối hợp giữa Viện kiểm sát nhân dân thị xã Đông...
Th7
VKSND tỉnh Quảng Ninh phối hợp với Toà án tổ chức xét xử công khai vụ án “Giết người” và “Che giấu tội phạm”
Sau 01 năm điều tra, truy tố và chuẩn bị xét xử, sáng ngày 15/7/2024,...
Th7
Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 11/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Hạ Long đã tổ chức Hội...
Th7